PDA

View Full Version : Best Version Member's Ghost! Carcassonno - QTv47.GHO (SBD: 04)

carcassonno
04-11-2011, 10:54
Nhằm tiếp tục tạo phong trào "Thi đua làm Ghost tốt". Bản QTv47 tiếp tục mong nhận được các ý kiến phản hồi hưởng ứng, đóng ghóp để sẽ có bản Ghost hoàn thiện phù hợp mong mỏi của AE. Trước tiên xin chân thành trực tiếp cảm ơn các thành viên Pro Ghost, lamvanhau, trinhbaphap, mokkuradob, hamedledam... đã tác động và giúp đỡ rất nhiều để mình hoàn thành được bản 02 trong đợt thi Best Version Member's Ghost năm 2011.

Họ và tên: Đỗ Văn Quý
Yahoo: quy_dovan
Nick name: Carcassonno
Mobile: 0915.357.221

Bản QTv47 được tiếp thu, sửa lỗi dựa trên các đóng góp của các bạn qua phiên bản 1 QTv46. Bản này khắc phục lỗi các bạn đã đưa ra.
1. Sử dụng bản Windows XPSP3 VL MDSN 5.1.2600, cập nhật Driver Sata, bộ AHCI10, Chip AMD, MSI.... (Cái này thì mình làm dựa trên các gói tích hợp lượm được trên mạng, chuẩn hay không chuẩn thì Test mới dám khẳng định. Vì ai cũng giới thiệu là ngon, không màn hình xanh nhưng phải kiểm nghiệm thực tế mới biết được. Do thời gian và không có điều kiện Test hết trên các dòng máy nên nhờ AE đánh giá hộ).
- Sử dụng EasySysprep_3.1Final + Easy Driver Pack 5.2.1.3
- Chứng nhận bản quyền trực tuyến của Microsoft, Update Hotfix đến ngày 03.11.2011 (Do Update có lựa chọn nên bỏ lại vài cái chủ topic tự thấy không cần thiết)
- Tắt chức năng Autoplay của CD, USB tránh lây lan Virus Autoruns.
- Microsoft .NET Framework 2.0 Service Pack 2 2.2.30729
- Microsoft .NET Framework 3.0 Service Pack 2 3.2.30729
- Microsoft .NET Framework 3.5 SP1
- Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable - KB2467175 8.0.51011
- Được cài đặt trên phân vùng NTFS, tổng dung lượng sau bung Ghost là khoảng 2.9 GB.
- Đã tắt dịch vụ AutoUpdate của Windows, bạn nào muốn Update tiếp thì chuyển chế độ của Service AutoUpdate về Automatic
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
- Đã có Theme Royale cho ai yêu thích
Một vài hình ảnh:
Mức độ chiếm Ram chấp nhận được vì khá thấp, nhận Full Driver trên con HP Dx2710
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Thông cá nhân hóa (Chỉ thêm dòng Design By Carcassonno để chứng nhận tác giả, 1 chút thông tin liên lạc trong Infomation, bạn nào không thích sửa trong oeminfo.ini của System32)

2. Trình duyệt:
- Internet Explorer 8
- Firefox 7.0.1 Tiếng Việt tích hợp tiện ích Memory Fox giúp hạn chế tăng dụng lượng chiếm Ram, tiện ích IDM CC giúp bắt link Download Audio, Video hiển thị đúng cũng như tải file từ mạng. Hiển thị đúng font Tiếng Việt trên Title Bar.
- Sửa file host giúp vào Facebook dễ dàng.
-Adobe Flash Player 10 Plugin 10.0.32.18
-Adobe Flash Player 11 ActiveX 11.0.1.152

3. Trình chơi nhạc:
- Windows Media Player v 11.0.5721.5280 (có lẽ là mới nhất của WMP vì Update trực tuyến:beee:)
- Klite Codec Pack 7.9 Full (kèm bản vá cập nhật).
Hi vọng sẽ giải quyết được tất cả các định dạng của Audio và Video.

4. Office 2003 với Word, Excel, PowerPoint, Access, Outlook hi vọng đáp ứng nhu cầu đa số người sử dụng. Đã tinh chỉnh mượt mà về font mặc định, các hiển thị, sửa lỗi chỉ việc xài luôn.
+ Word: Đã có Soạn công thức toán học, Uconvert 1.3 giúp chuyển mã font từ VnTime sang Time New Roman và chữ thường sang chữ hoa nhanh chóng.
- Compatibility Pack for the 2007 Office system 12.0.6514.5001: Giúp đọc các file Word, Excel, PowerPoint của Office 2007 (File có đuôi .docx, .xlsx, .pptx)
+ Excel: Với tiện ích người Việt, đọc số ... mời bạn khám phá và trải nghiệm. Do mình có chức năng tổng hợp số liệu nên chức năng Emis.xla giúp tổng hợp số liệu từ các file cùng khuôn dạng là không thể thiếu. Chức năng Uconvert 1.3 có tác dụng tương tự như bên Word.
+ Power Point: Swiff Point Player giúp bạn chèn các file Video Flv vào bài trình chiếu 1 cách nhanh chóng mà không phải chuyển đổi sang định dạng MPG hay định dạng khác thông dụng của PowerPoint
Có lẽ mình kết nhất bộ tiện ích nên giới thiệu kỹ để các bạn cùng trải nghiệm!
- Đã chuẩn bị hầu hết các loại font cho đa số người sử dụng (kể cả font thư pháp, font chữ Tiểu học, Font Mastro cho ai soạn nốt nhạc...)

5. Trình tăng tốc Internet Download Manager (IDM) 6.07 buil 14 Cracked (đã sửa file host chống tự động cập nhật gây hỏng key). Có sẵn ngôn ngữ Tiếng Việt không dấu cho AE nào thích.

6. Yahoo Messenger 11.0.0.2014 nhiều nick với các ngôn ngữ thông dụng quốc tế và trong khu vực như English, Việt Nam, Trung Quốc, Nhật Bản, Hàn Quốc, Thái Lan.

7. Các Soft thông dụng cơ bản với đa số người dùng:
- Winrar 3.90 Cracked: Nén, giải nén file .rar
- 7 Zip 4.65: Nén, giải nén các file .7z, dạng .001, .002...
- CCleaner 3.12.1572
- Defraggler 2.07.346: Chống phân mảnh phân vùng, ổ cứng.
- Drive Space Indicator 5.3.4.1: Thay đổi giao diện Icon ổ đĩa.
- USB Disk Security 6.0.0.126: Chặn, diệt Virus Autorun lây lan qua USB.
- WinHeal Utilities 1.5: Phục hồi các file ẩn sau khi diệt Virus (Đối với mình thì cái này rất hiệu quả và dễ sử dụng).
- AnyBizSoft PDF to Word (Build 3.0.0): Chuyển đổi các file đã được đóng gói dạng PDF sang Word (.doc).

8. Bộ Wallpaper rất đẹp và phù hợp anh em làm văn phòng nhà nước (không quá màu mè, không Sexy...)
------------------------------------------------------------------
Thông tin file Ghost
1. Tổng dung lượng QTv47.GHO: 1.43 GB
2. Mã MD5 File gốc: 6C7EB33E - A6D14E29 - E52854FE - EBF24489
3. Liên kết để tải:

Link tại Mediafire: [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Bổ sung thêm 1 link tại 4share.vn:
Các bạn sử dụng User vip
Tên đăng nhập: ghostviet.com
Mật khẩu: 123456
Để Download với tốc độ nhanh nhất.

Thực hiện lời hứa với các bạn, mình bổ sung bản V48 là phiên bản con của V47. Tất cả các chức năng + Soft đều giống bản V47 chỉ khác thay Office2003 bằng Office 2007 đã tinh chỉnh tận chân răng cho AE nào yêu thích bản Ghost dành cho dân văn phòng của Carcassonno
Ảnh:
Tổng dung lượng File Ghost QTv48.GHO: 1,53GB
Mã MD5: 18448274 - 806DC7A5 - C45837DC - 0768B541
Link Download:
Link Mediafire: [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
1 link 4share.vn: [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
Các bạn sử dụng User vip
Để Download với tốc độ nhanh nhất.

PS: Bản QTv48 dành cho bạn nào yêu thích, không mang tính chất dự thi.

Nếu bạn nào cùng gu sở thích, tặng thêm link tải Avast:
1. Avast Free 6 Full ([Only registered and activated users can see links]) (2038)
2. Avast Internet Security 6 Full ([Only registered and activated users can see links])(16/12/2012)
Bản Ghost này cài Avast không bị lỗi font hiển thị tiếng Việt

Xin kính chúc sức khỏe các bạn và các bác "giang hồ". Mong các bác chém em nhiệt tình để sản phẩm GHOST ngày càng hoàn thiện hơn.

Hãy ủng hộ Carcassonno bản 02 Số báo danh 04. Soạn tin GV 04 gửi 8632:nhaovo:
-------------------------------------------------------------
Mình chú thích tổng hợp một số dòng máy thông dụng mà chủ thớt cùng các member đã test nhận không màn hình xanh, Full Driver, nhanh và mượt:
1. Desktop HP Dx2710 Chip Core 2 Duo E8200 2.66 Ghz, Main HP Dx2710, Ram 2GB
2. Desktop Main Gigabyte G31M-ES2c, Chip E5300 2.6Ghz, Ram 1GB
3. Desktop Main Intel 845, Chip C2.26Ghz, Ram 512.
4. Desktop Main Intel 865, Chip P4 2.4GHz, Ram 512.
5. Desktop Main Foxconn G31, Chip E5300 2.6GHz, Ram 1GB.
6. Laptop Lenovo G450.
7. Laptop Lenovo Y460, Y470, Chip Core I3, Ram 2GB.
[Only registered and activated users can see links] -> Page 7 Comment của lequocviet_2012
8. Laptop Asus X8AIJ Intel Core 2 Duo T5900 2.2GHz, 2GB RAM.
9. Laptop Dell Vostro 3400 Chip Core I5 M450 2.4Ghz (4CPU)
10. Member duchoaispace1:
"Kết Quả Good : Nhanh + mượt ... Trên máy AMD ECS 880+ 215+ 2Gram, Ghost trong dòng 15'. Boot chưa tới 1 con sâu..."
11. zuy_1982: Laptop acer 4330 intel 585

Các bạn có thể tham khảo các dòng máy đã Test thành công. Rất mong AE nào đang xài mượt có thể bổ sung thêm thông tin cấu hình. Mình sẽ cập nhật lên để các bạn khác yên tâm tải về và sử dụng (Có chụp thêm hình minh họa càng tốt).

PS: Qua 3 tuần đưa lên, thấy một vài bạn có phàn nàn vì bị phát hiện bản quyền lậu nên có hiện tượng màn hình đen. Bản Windows này mình đã dùng Tools Crack khá chuẩn, nhưng cũng không phải bản quyền thật mà chỉ là Crack nên có bạn khi dùng sẽ thay đổi 1 vài chức năng khiến cho bác Bill nhìn trộm thấy là điều không tránh khỏi. Tuy nhiên là khá hiếm bị như vậy!
Nếu bạn nào dính có thể Crack lại trong vòng 2 phút khi sử dụng tools này (Có kèm hướng dẫn) [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

trannamdt1
04-11-2011, 11:04
Mình tưởng là SBD vẫn là 01 chứ bạn? nhưng thêm ver 2 (chỉ tính các bản đem dự thi). Chúc bạn thành công với bản ghost này

carcassonno
04-11-2011, 11:07
Mình tưởng là SBD vẫn là 01 chứ bạn? nhưng thêm ver 2 (chỉ tính các bản đem dự thi). Chúc bạn thành công với bản ghost này
Cái này mình cứ làm đúng tuần tự thôi. Còn ý bạn cũng đúng nhưng nếu vậy nhờ các bác BGK sửa giúp vậy!

trannamdt1
04-11-2011, 11:17
Mình thấy bản này thiếu thiếu cái gì đó... Ko có gì đặc biệt lắm so với bản trước của bạn. Còn thiếu gì thì mình sẽ nói cho tới khi mình ra bản mới :D

kullmin
04-11-2011, 11:37
Mình thấy bản này thiếu thiếu cái gì đó... Ko có gì đặc biệt lắm so với bản trước của bạn. Còn thiếu gì thì mình sẽ nói cho tới khi mình ra bản mới :D

Mình cũng chung cảm nhận với bạn. Khi lần đầu nhìn vào thì ko có gì là tạo ấn tượng bạn đầu. Thấy nó cũng chỉ là 1 bản ghost đa cấu hình + thêm 1 vài soft cơ bản. Còn về độ đẹp thì mình thấy cũng bình thường thôi. Đó là những ý kiến của mình. Chúc chủ thớt có thêm những bản ghost đẹp, tốt chia sẻ với anh em ghostviet nhé! Chúc thành công :thankyou::thankyou::thankyou:

carcassonno
04-11-2011, 11:53
Mình cũng chung cảm nhận với bạn. Khi lần đầu nhìn vào thì ko có gì là tạo ấn tượng bạn đầu. Thấy nó cũng chỉ là 1 bản ghost đa cấu hình + thêm 1 vài soft cơ bản. Còn về độ đẹp thì mình thấy cũng bình thường thôi. Đó là những ý kiến của mình. Chúc chủ thớt có thêm những bản ghost đẹp, tốt chia sẻ với anh em ghostviet nhé! Chúc thành công :thankyou::thankyou::thankyou:

Thank bạn.
Phương châm của mình là Bản Ghost tốt và phù hợp với đa số người sử dụng. Đẹp so với mình và có thể không đẹp so với một số bạn. Mình không thích bản Ghost màu mè vì làm việc lâu sẽ nhức mắt và mất tập trung. Nói chung là nguyên gốc, ai thích chỉnh sửa gì thì tùy thôi!

nhatcuong604
04-11-2011, 12:02
lại một bản Ghost hay nữa xuất hiện . chúc bạn thành công với bản Ghos cửa mình .... sao ko thấy ai dự thi bản win 7 nào vậy ...... bạn Pro Ghos chặt chém quá trời sao ko thấy bản Ghos dự thi vậy..... oăn boom ùn ùn rồi chạy đâu mất tiêu ?

kullmin
04-11-2011, 13:30
Thank bạn.
Phương châm của mình là Bản Ghost tốt và phù hợp với đa số người sử dụng. Đẹp so với mình và có thể không đẹp so với một số bạn. Mình không thích bản Ghost màu mè vì làm việc lâu sẽ nhức mắt và mất tập trung. Nói chung là nguyên gốc, ai thích chỉnh sửa gì thì tùy thôi!

[Only registered and activated users can see links]

ahhaiphong
04-11-2011, 14:13
Thanh you!
To hi vong ban co nhieu file ghost hay hon the

carcassonno
04-11-2011, 14:41
Của bạn đây [Only registered and activated users can see links]

kullmin
04-11-2011, 14:47
Của bạn đây [Only registered and activated users can see links]

oh thanks bạn nhé! :happydance:

phuctailx
04-11-2011, 15:32

vanecec123
04-11-2011, 17:51
ở các ver trước bác có kèm 1 cái wall hình núi có 1 cái cây có hoa màu hồng nhìn cool lắm, bác share lại dc không bác carcassono

bk_ghost
04-11-2011, 18:00
Pro Ghost nần lày không có dự thi, anh bạn nhìn nick ta thì biết Pro Ghost ta đẳng cấp cở lào rồi, cần gì phải dự thi chứ, nần lày Pro Ghost ta trong Ban giám khảo.

Zậy bk_ghost ta còn pro hơn cả pro ghost:rambo:

hoaplu
04-11-2011, 18:38
Chào mừng bản ghost thứ tư, với thông tin rất chi tiết và các soft hầu như ai cũng cần! Để test xem thế nào.

@To Pro Ghost: Mong bác đừng cố viết sai chính tả, kẻo mọi người lại...:p: Cảm ơn bác vì những "phản biện" hữu ích.

han0320
04-11-2011, 19:23
minh rat thich ban ghót cua ban. tiec la bạn chưa ra bản fina dùng cho mọi laptop va destop. thank những gì bạn đã đóng góp

han0320
04-11-2011, 19:24
bản của bạn cài win full a. mình thích win full. và bộ soft của bạn là ok

khanguyen198
04-11-2011, 20:14
bản trước của bác vào trang này [Only registered and activated users can see links] bằng firefox co mà chạy cả ngày.mong rằng bản này khá hơn.nếu các bản ghost mà cứ ra liên tục như thế này thời gian đâu mà kiểm tra lỗi nhì

khanguyen198
04-11-2011, 20:16
Mình tưởng là SBD vẫn là 01 chứ bạn? nhưng thêm ver 2 (chỉ tính các bản đem dự thi). Chúc bạn thành công với bản ghost này mỗi người đc tham đự 3 bản nhé nhưng xp vẫn là huyền thoại bạn à.

vuthuyvy
04-11-2011, 21:09
mình vừa test bản QT 46. bị lỗi tùm lum. như la khi khởi động vô tới welcom hiện lên cái bảng trong trơn ko có chử nào. nhưg phải bấm ok mới vô déktop được. hy vọng bản này sẽ ok hơn. thanks chủ thớt.

lequocviet_2012
04-11-2011, 21:28
Theo mình thì bản ghost tốt mới là trên hết, chẳng cần màu mè làm gì, đem ra sử dụng hiệu quả là hay nhất.
Nhờ các cao thủ chỉ dùm em với, tình hình là ngày thứ 2 (7/11) dạy để họ dự giờ góp ý. Bài dạy có file video "gay tai nan.avi", em liên kết trong P.Point dùng XP của bác Pro Ghost thì khi trình diễn OK, em lấy cái máy xách tay Win 7 (cho gọn nhẹ) thì file có đuôi avi này khi trình diễn nó chỉ có âm thanh, không có hình, thế mới căng chứ, không bỏ được vì chuẩn bị thi rồi. Em tưởng Win thiếu gì cài lại Win 7 của saocodon kết quả vẫn vậy, em dùng Total để cover nó nhưng ko được.
Link của bài có kèm theo file video (nếu dùng XP thì vấn đề gì)
(Bí quá em đưa lên nhờ cao thủ giúp em, BQT tha cho em nhé)

carcassonno
04-11-2011, 22:19
ở các ver trước bác có kèm 1 cái wall hình núi có 1 cái cây có hoa màu hồng nhìn cool lắm, bác share lại dc không bác carcassono

Có phải hình nền có núi Phú Sỹ của Nhật Bản ko nhỉ?
nếu đúng thì nó đây

carcassonno
04-11-2011, 22:30
minh rat thich ban ghót cua ban. tiec la bạn chưa ra bản fina dùng cho mọi laptop va destop. thank những gì bạn đã đóng góp
Mình có PS cuối bài rồi. Mình không khuyến khích xài bản này cho dòng Core I3 trở lên vì dòng máy cao nên chạy Windows 7 cho tương xứng với tốc độ. Bản Win XP này cũng rất cần các bạn Test thử trên các dòng Lap đời cao thì mới biết có dùng được cho mọi Lap hay ko!

carcassonno
04-11-2011, 22:42
Theo mình thì bản ghost tốt mới là trên hết, chẳng cần màu mè làm gì, đem ra sử dụng hiệu quả là hay nhất.
Nhờ các cao thủ chỉ dùm em với, tình hình là ngày thứ 2 (7/11) dạy để họ dự giờ góp ý. Bài dạy có file video "gay tai nan.avi", em liên kết trong P.Point dùng XP của bác Pro Ghost thì khi trình diễn OK, em lấy cái máy xách tay Win 7 (cho gọn nhẹ) thì file có đuôi avi này khi trình diễn nó chỉ có âm thanh, không có hình, thế mới căng chứ, không bỏ được vì chuẩn bị thi rồi. Em tưởng Win thiếu gì cài lại Win 7 của saocodon kết quả vẫn vậy, em dùng Total để cover nó nhưng ko được.
Bác thử cài cái Klite Codec Pack 7.9 Full thêm vào xem sao!

carcassonno
04-11-2011, 22:46
bản của bạn cài win full a. mình thích win full. và bộ soft của bạn là ok
Win Full mà bạn (Nhưng định nghĩa Full không có định nghĩa chuẩn đâu, Full tương đối vì có lược bỏ mấy cái vớ vẩn)

anhhuyls
05-11-2011, 01:03
vừa làm chuột bạch xong.bản ghost nhanh,mượt,ram chiếm ít,nhưng mà trang chủ của IE và FF là google.com.vn.vs lại update win lên toàn báo thất bại.hjcccc

vanecec123
05-11-2011, 05:38
Có phải hình nền có núi Phú Sỹ của Nhật Bản ko nhỉ?
nếu đúng thì nó đây
oh yeah thanks bác nó đó hehe, bản này mượt lắm, chúc bác nhiều thành công

thanhan1973
05-11-2011, 06:50
Mình cảm nhận đây là bản ghost hướng đến đại đa số người sử dụng.song vẫn thấy thiếu sự đột phá 1 tý. Hình như mọi người vẫn thích khám phá cái mới mà

lequocviet_2012
05-11-2011, 07:14
Bác thử cài cái Klite Codec Pack 7.9 Full thêm vào xem sao!
Em cài Klite Code 7.9 rồi mà nó chỉ chạy nghe âm thanh thôi, cảm ơn bác

carcassonno
05-11-2011, 08:25
vừa làm chuột bạch xong.bản ghost nhanh,mượt,ram chiếm ít,nhưng mà trang chủ của IE và FF là google.com.vn.vs lại update win lên toàn báo thất bại.hjcccc

Ko đọc kỹ rồi. Automatic 2 dịch vụ của Win lên mới Update trực tuyến được. Có hướng dẫn trong bài rồi mà!

vanecec123
05-11-2011, 12:46
bác cho mình xin link dow AnyBizSoft PDF to Word và foxit phantom trong bản này nha

mrmsmoon
05-11-2011, 14:56
mình vừa test bản QT 46. bị lỗi tùm lum. như la khi khởi động vô tới welcom hiện lên cái bảng trong trơn ko có chử nào. nhưg phải bấm ok mới vô déktop được. hy vọng bản này sẽ ok hơn. thanks chủ thớt.
Đoàn chuẩn
bản 45 là ok nhất, bản 46 bị lỗi không kết nối mạng nội bộ
Đang down bản 47 về xem sao

nmtuan987311
05-11-2011, 15:25

Đâu có gì đâu vẫn chạy bình thường trên Win7 mà bạn, vẫn có hình có tiếng bình thường
máy mình cài Klite code 7 và Kmplayer

hauktv
05-11-2011, 18:17
Đang lôi về test cái xem sao. chúc Bác Quý đoạt giải.

Pro Ghost
05-11-2011, 19:13
Bạn Pro Ghost cho hỏi chí ko phải bạn là người dân tộc àk? Nghe cách nói chuyện y trong phim mấy cụ già làng nói chuyện ý. :D Đúng thật Pro.
Nếu thích ghost win 7 vài ngày nữa mình sẽ có cho mọi người

Pro Ghost không phải là người dân tộc, mà là người Việt gốc Pakistan, học làm ghost ở Afganistan và làm nghiên cứu sinh luận án tiến sĩ về công nghệ ghost ở Ả-rập-xê-út. Ku này svfkesmrd10 mới chính là người dân tộc thiểu số nè, ku này tên là Most người dân tộc Ba-Na ở tỉnh Dak-Lak đó, ku này tốt nghiệp thạc sĩ về ghost ở Tây Tạng đó, muốn gì thì liên hệ với hắn, hehehe

trannamdt1
05-11-2011, 19:45
ôi thật là ko hiểu nổi .......haizzz, công nghệ ghost nhiều khi cũng bó tay đấy phải học thêm nhiều công nghệ nữa bạn à. :D như công nghệ cài win chẳng hạn hô hô vì nhiều máy ko ghost được

hauktv
05-11-2011, 20:34
ôi thật là ko hiểu nổi .......haizzz, công nghệ ghost nhiều khi cũng bó tay đấy phải học thêm nhiều công nghệ nữa bạn à. :D như công nghệ cài win chẳng hạn hô hô vì nhiều máy ko ghost được
Vậy ra vài bản cho anh em chém đi cho vui nhà vui cửa.

anhhuyls
05-11-2011, 22:41
[quote="carcassonno, post: 50598"]Ko đọc kỹ rồi. Automatic 2 dịch vụ của Win lên mới Update trực tuyến được. Có hướng dẫn trong bài rồi mà![/QUOTE
m bật rùi,tải về rùi đến lúc cài chương trình thì toàn báo thất bại,không cài đc.

carcassonno
05-11-2011, 22:43
[quote="carcassonno, post: 50598"]Ko đọc kỹ rồi. Automatic 2 dịch vụ của Win lên mới Update trực tuyến được. Có hướng dẫn trong bài rồi mà![/QUOTE
m bật rùi,tải về rùi đến lúc cài chương trình thì toàn báo thất bại,không cài đc.
Bác thử chạy vào lúc khác xem. Vì em xài thì ko bị vấn đề gì cả! Hoặc lỗi như thế nào bác Print Screen lên cho AE hỗ trợ.

bolason87
05-11-2011, 23:13
bản này tốt đấy để m test xem thế nào.thank pác nhé

LamPham1368
05-11-2011, 23:16
bản này update có bị đen màn hình không ạ?

carcassonno
05-11-2011, 23:36
bản này update có bị đen màn hình không ạ?
Mình thử Update 2,3 fat không sao cả. Ổn mà, ko bị đen đâu!

anhhuyls
06-11-2011, 02:01
[quote="anhhuyls, post: 50746"]
Bác thử chạy vào lúc khác xem. Vì em xài thì ko bị vấn đề gì cả! Hoặc lỗi như thế nào bác Print Screen lên cho AE hỗ trợ.
bạn xem hộ mình ná!

trandiep1982
06-11-2011, 06:00
Bản này bị lỗi đen màn hình do bị phát hiện crack , ai có crack xịn post lên vs ^^

pemiu01
06-11-2011, 09:08

Crack xịn nha!! UPdate thoải mái...

Đầu tiên bạn vô: Genuine Advantage Diagnostic Tool...click continue...(để kiểm tra win bản quyền chưa)...nếu chưa có nó sẽ ghi là Not Genuine

Sau đó cài wga-hots-fix 0.1 chọn yes

Genuine Advantage Diagnostic Tool....click continue....xem kết quả nha..

pemiu01
06-11-2011, 09:18

Đầu tiên bạn vô: Genuine Advantage Diagnostic Tool...click continue...(để kiểm tra win bản quyền chưa)...nếu chưa có nó sẽ ghi là Not Genuine

meigyoku
06-11-2011, 10:51
[quote="carcassonno, post: 50747"]
bạn xem hộ mình ná!
Nếu đúng như hình bạn đã post thì có thể nói như sau:
Trường hợp 1: Không đơn giản bật chức năng 2 chức năng autoupdate là update Win được đâu (như carcassonno nói)
Nếu carcassonno dùng bản Win nguyên gốc hoặc 1 bản Win setup đã build lại để làm ghost thì chắc chắn không bị lỗi này.
Carcassonno đã dùng bản ghost của một người khác, rồi xây dựng lên bản ghost này nên bị lỗi như vậy. Mình không có ý chê bai gì vì đây là cuộc thi nên đưa ra ý kiến để ban giám khảo có thêm nhận xét chấm điểm thôi.
Trường hợp 2 (ít có khả năng xảy ra): carcassonno đã tắt chức năng update của Win

themanga
06-11-2011, 10:55
Mình đang dùng MTXT core i5 không biết có dùng được bản ghost này không, để test cái đã......

trannamdt1
06-11-2011, 11:25

Hi, lại gặp pemiu01 rùi .bạn thử bản này chưa? có nhận LAN ko vậy? Mình thấy dùng EasyDriverapack 5.2.0.7 hay thiếu LAN lắm, Audio cũng chập trờn

carcassonno
06-11-2011, 12:36
[quote="anhhuyls, post: 50770"]
Nếu đúng như hình bạn đã post thì có thể nói như sau:
Trường hợp 1: Không đơn giản bật chức năng 2 chức năng autoupdate là update Win được đâu (như carcassonno nói)
Nếu carcassonno dùng bản Win nguyên gốc hoặc 1 bản Win setup đã build lại để làm ghost thì chắc chắn không bị lỗi này.
Carcassonno đã dùng bản ghost của một người khác, rồi xây dựng lên bản ghost này nên bị lỗi như vậy. Mình không có ý chê bai gì vì đây là cuộc thi nên đưa ra ý kiến để ban giám khảo có thêm nhận xét chấm điểm thôi.
Trường hợp 2 (ít có khả năng xảy ra): carcassonno đã tắt chức năng update của Win

1. Trường hợp 2 xảy ra. Vì mình đã Update gần như các Hotfix cơ bản có lựa chọn (Customize), sau đó tắt 2 dịch vụ Automatic Update và dịch vụ đi kèm.
Thông thường người dùng biết đến Update cho Win thì dịch vụ Service không có gì là khó khăn.
2. Bản 1 mình sử dụng bản Nosoft của bạn nhưng AE đã đóng góp mình tiếp thu nên bản này mình làm từ bản gốc luôn.
3. Nhờ có các bác giang hồ nên mình biết thể nào là Build Win và sử dụng Easy Sysprep chứ không fai Spat như trước.
4. Tự mình Test thì sau khi bật 2 dịch vụ phục vụ Update thì Update bình thường không vấn đề gì cả, nếu bác nào Update bình thường comment thêm để làm cơ sở khẳng định.

svfkesmrd10
06-11-2011, 13:34
1. Trường hợp 2 xảy ra. Vì mình đã Update gần như các Hotfix cơ bản có lựa chọn (Customize), sau đó tắt 2 dịch vụ Automatic Update và dịch vụ đi kèm.
Thông thường người dùng biết đến Update cho Win thì dịch vụ Service không có gì là khó khăn.
2. Bản 1 mình sử dụng bản Nosoft của bạn nhưng AE đã đóng góp mình tiếp thu nên bản này mình làm từ bản gốc luôn.
3. Nhờ có các bác giang hồ nên mình biết thể nào là Build Win và sử dụng Easy Sysprep chứ không fai Spat như trước.
4. Tự mình Test thì sau khi bật 2 dịch vụ phục vụ Update thì Update bình thường không vấn đề gì cả, nếu bác nào Update bình thường comment thêm để làm cơ sở khẳng định.
Mấy bản ghost của mình (trừ bản tháng 9) đều tắt dịch vụ máy in và wifi. Mấy ông nội đem về ghost rồi cài máy in ko dc bảo là ghost lởm.
Bó tay luôn.

trannamdt1
06-11-2011, 13:36
[quote="meigyoku, post: 50809"]

Build win là do mình đúng ko nhỉ :)

trannamdt1
06-11-2011, 13:38
Mấy bản ghost của mình (trừ bản tháng 9) đều tắt dịch vụ máy in và wifi. Mấy ông nội đem về ghost rồi cài máy in ko dc bảo là ghost lởm.
Bó tay luôn.
Thì bạn phải làm sao chứng minh được chứ, và làm thế nào cho họ dễ sử dụng nhất.

carcassonno
06-11-2011, 13:55
[quote="carcassonno, post: 50830"]
Build win là do mình đúng ko nhỉ :)

Bản 1 mình dùng bản Nosoft của Meiygoku. Bị các bác chém ác quá nên tự Build
Chưa buil thì quả thực thấy nó khó và loằng ngoằng. Quyết tâm thì cũng làm được và thấy cũng rất đơn giản -> Thank các bác giang hồ rất nhiều!
Chốt lại là Build Win thì cũng dễ thôi nếu bạn quyết tâm và đam mê, nhưng buil được bản Win Pro thì có lẽ còn phải học hỏi thêm nhiều.
Bản 02 Win do mình Build 100%, cần thì cho bạn gói Pack hotfix đến 11/10/2011, Pack WMP11, IE8... :63:

trannamdt1
06-11-2011, 14:00
Oh no! Mình ko cần cái này :D mình build win tích hợp IE8 và WMP11 từ lâu rồi. Mình nhớ hôm trước mình khuyên bạn nên tự build lấy 1 bản win mà

carcassonno
06-11-2011, 14:18
Oh no! Mình ko cần cái này :D mình build win tích hợp IE8 và WMP11 từ lâu rồi. Mình nhớ hôm trước mình khuyên bạn nên tự build lấy 1 bản win mà
Thì đấy! Nhờ các bác nên E mới biết Build Win là gì mà :roflmao:

trannamdt1
06-11-2011, 14:19
Vậy khi được giải thì share 30% giải thưởng cho mình nhé :D

carcassonno
06-11-2011, 15:09
Vậy khi được giải thì share 30% giải thưởng cho mình nhé :D
Được giải làm thêm cái tk Megashare.vnn.vn AE dùng chung! Thế là 100% rồi nhé..ke..ke

trannamdt1
06-11-2011, 15:12
Okie, hehe thấy bản của bạn nhiều người chú ý mà. Mình đang nghiên cứu công nghệ ghost mới dùng thêm công cụ nữa tăng tính ổn định cho nhiều máy, nhất là các laptop đời mới rút ngắn thời gian cài win, soft cho mọi người :D

Tduy09
06-11-2011, 18:43
muốn down mà ngán quá!!! Ai có tk Megashare.vnn.vn share minh với !!! Link Mediafire quá ngon !!!!

leqquan
06-11-2011, 22:26
Ngồi đợi MF, mong a carcassono upload nhanh, nhìn bản ghost ghiền quá :D

carcassonno
07-11-2011, 08:19
Hôm nay sẽ co link MF cho các bác.

danton311
07-11-2011, 09:35

ihthaomoh
07-11-2011, 11:24
thanks uuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu !

davidhuynhvan
07-11-2011, 11:49
Link 4Share.vn: [Only registered and activated users can see links]

carcassonno
07-11-2011, 12:17
Link 4Share.vn: [Only registered and activated users can see links]
Thank bạn, đã cập nhật thêm link lên topic!

daominh_phuc
07-11-2011, 17:53
anh quý sao ko nên Framework 4.0 cho máu em toàn phải dùng cái này và Microsoft Visual C++ 2010 mới hack đc room full trên GG

lequocviet_2012
08-11-2011, 06:59
Để khẳng định bản này Pro, em text trên con Levono-I3 G460:

Nhận hết driver:

Mức độ chiếm Ram: 154
Cấu hình máy:
và cập nhật vô tư:

lequocviet_2012
08-11-2011, 07:01
Cảm ơn anh Quý cho cái Avast Secủity, em thích nó lắm

trinhbaphap
08-11-2011, 07:55
Anh giai làm cái hướng dẫn tinh chỉnh office đến tận răng đi. em là quan tâm nhất cái này thôi. còn lại,để anh em trải nghiệm. mềnh đề nghị,tất cả anh em tôn trọng chủ topic bằng cách đọc hết info tránh hỏi những câu đã đc nói trong phần info. Mà em thấy,thôi default thì làm default cho trót.keke. Chưa thấy bên kateve có hàng của anh nhỉ? Bên này cứ làm kiểu hide link, khó chịu.

carcassonno
08-11-2011, 07:58
Vậy là bản này đã chiến tốt trên Core I3. Có bác nào thử trên Core I5 xem thế nào chưa? Có gì thông tin thêm cho AE tham khảo nhé!

heroducanh91
08-11-2011, 10:38
hix...sao lại bị ẩn link thế nhỉ..........................

carcassonno
08-11-2011, 12:17
hix...sao lại bị ẩn link thế nhỉ..........................
Nhấn Thank để chủ topic biết được số lượng member quan tâm đến bài viết. Cũng như khích lệ tinh thần khi được nhiều người quan tâm.
Bạn cứ nhấn thank là hiện link thôi!

carcassonno
08-11-2011, 12:18
Anh giai làm cái hướng dẫn tinh chỉnh office đến tận răng đi. em là quan tâm nhất cái này thôi. còn lại,để anh em trải nghiệm. mềnh đề nghị,tất cả anh em tôn trọng chủ topic bằng cách đọc hết info tránh hỏi những câu đã đc nói trong phần info. Mà em thấy,thôi default thì làm default cho trót.keke. Chưa thấy bên kateve có hàng của anh nhỉ? Bên này cứ làm kiểu hide link, khó chịu.
Mình đang đợi các phản hồi xem có lỗi gì không?
Riêng phần tinh chỉnh Office cũng không có gì khó hay đặc biệt gì. Có gì sẽ thông tin cho bạn bên keteve

trannamdt1
08-11-2011, 14:48
Hiện tại mới có 3 bản ghost dự thi thì bạn Quý đã góp 2 bản rồi. Được giải chắc rồi :D

carcassonno
08-11-2011, 15:15
Hiện tại mới có 3 bản ghost dự thi thì bạn Quý đã góp 2 bản rồi. Được giải chắc rồi :D

1 nhất do BGK, 1 do Member bình chọn, thêm giải nhì nữa. 3 bản được giải hết :24:

ke.ke..quấy động phong trào nhưng ko ăn thua. Vẫn èo ọt quá đy. Nhưng còn gần 2 tháng nữa cơ mà! Còn nhiều cao thủ đang tập trung vào sản phẩm để ăn đứt 3 bản này thì sao? -> AE càng có nhiều bản Ghost hay để xài :D

trannamdt1
08-11-2011, 15:22
Thấy phong trào AE member làm ghost có vè nhạt lắm nên cũng nản. Mình vừa up bản ghost mới nhưng ko phải để dự thi.

eagle1988
08-11-2011, 15:30
nếu có thang điểm 10 cho các bản ghost trên 1g thì mình chấm bản này của bạn 8đ ^^ ukie lém, mình cài rồi, tốc độ tốt, mức độ chiếm dụng ram ít, nói chung là ukie, 2đ còn lại là chưa biết có all laptop đc hay ko

trannamdt1
08-11-2011, 15:36
nếu có thang điểm 10 cho các bản ghost trên 1g thì mình chấm bản này của bạn 8đ ^^ ukie lém, mình cài rồi, tốc độ tốt, mức độ chiếm dụng ram ít, nói chung là ukie, 2đ còn lại là chưa biết có all laptop đc hay ko
Của bạn là bạn nào vậy? bản của mình hay của Quý

kebattai
08-11-2011, 16:38
mình cũng đang download về dùng xem sao!!!
Thank chủ topic và diễn đàn Ghostviet nhiều lắm

lenhuyencntt
08-11-2011, 16:45
mình thích ghost để nguyên dao diện của xp thêm cái Theme Royale này là ok rồi, ko cần mấy cái giao diện win7 hay 8 gì đó, bản ghost tốt, thank vì chia sẻ

Peace
10-11-2011, 07:04
Đem về xài hôm trước.Hôm sau nó ra cái lỗi này.

carcassonno
10-11-2011, 08:08

Bạn có can thiệp gì vào file Host trong System32\Drivers không?
Cái màn hình đen do Windows yêu cầu đăng ký bản quyền, bạn Crack lại xem.
Còn hình thứ 2 có thể do lỗi khi cài đặt thêm PM nào đấy hoặc có thể Virus nó tự động bật thông báo đấy lên!
Mình dùng cả tuần nay chưa thấy lỗi nào cả!

nhoclikestar
10-11-2011, 08:50
Bản Ghost rất đẹp ,nhưng mà hình như thiếu soft để đọc file .PDF . Chúc anh thành công với bản ghost.

carcassonno
10-11-2011, 09:06
Bản Ghost rất đẹp ,nhưng mà hình như thiếu soft để đọc file .PDF . Chúc anh thành công với bản ghost.
Đã có phần mềm Foxit Phantom v2 rất Pro. Vừa đọc vừa đóng gói các file Office sang PDF nhanh chóng. Do đây là Soft tự động tích hợp vào hệ thống rồi, khi đọc File PDF chỉ cần nháy đúp vào file là được nên ko đưa shortcut ra Desktop. Trong thông tin các Soft đã có ghi rõ!

eagle1988
10-11-2011, 10:20
của chủ thớt bạn à, còn bản của bạn mình đang down về, test xong qua topic bạn mạn phép chấm điểm hen ^^

carcassonno
10-11-2011, 21:13
Điểm 8 là cũng rất Good rồi. Đợi thêm 2 điểm nữa của bạn...

trannamdt1
10-11-2011, 21:31
Lỗi Scrip là chưa cài Java à Quý

carcassonno
10-11-2011, 21:37
Lỗi Scrip là chưa cài Java à Quý

Câu trả lời chưa thuyết phục!
Có phải máy nào cài cũng phải có Java đâu, cần phải biết rõ tại sao xuất hiện lỗi đó thì mới có câu trả lời chính xác được.
Còn nếu cứ khởi động mà có cái đó thì cũng cần nghiên cứu xem nó có từ đâu rồi mới có hướng giải quyết được!
Xem qua hình ảnh thì đúng là lỗi không mở được Scrip, nhưng lại ko báo đang ở trong mục nào mà ở ngay Desktop -> Liệu có phải lỗi đang để im chuột tự dưng cái Combo Box đó nhảy ra không nữa.

trannamdt1
10-11-2011, 21:45
Vậy cậu tìm hiểu xem nhé, mình ko có ý gì đâu :) Mình đoán chắc do lỗi Java rồi, chắc bạn ấy cài phần mềm gì liên quan tới nó. Cái này là thường tình mà, ai mà chuẩn bị hết được những gì mà mọi người sẽ dùng chứ. Mà sao ảnh trên của bạn ấy gửi lại bị nền đen thế kia, win chưa crack àk windows genuine advantage kìa

Peace
10-11-2011, 21:49
Bạn có can thiệp gì vào file Host trong System32\Drivers không?
Cái màn hình đen do Windows yêu cầu đăng ký bản quyền, bạn Crack lại xem.
Còn hình thứ 2 có thể do lỗi khi cài đặt thêm PM nào đấy hoặc có thể Virus nó tự động bật thông báo đấy lên!
Mình dùng cả tuần nay chưa thấy lỗi nào cả!
Từ lúc down về xài khong can thiệt 1 tý gì cả.Như trên màn hinh bác thấy đó.Chưa kịp cài Ccleaner nữa mà

carcassonno
10-11-2011, 22:08
Từ lúc down về xài khong can thiệt 1 tý gì cả.Như trên màn hinh bác thấy đó.Chưa kịp cài Ccleaner nữa mà

Vậy bạn thử chạy 1 PM diệt Virus đi rồi bung Ghost lại xem sao!
Mình thấy trên màn hình có Chrome và 1 thư mục có tên khá lạ -> Tức là bạn có cài thêm Soft rồi thì phải (Để xác định lỗi tại sao).
Mình xài hơn 1 tuần đủ cả máy đồng bộ, lắp ráp, Laptop đều ổn. Lâu lắm rồi ko bị cái Genui kia. À mà bạn có xài PM diệt virus nào không?

carcassonno
10-11-2011, 22:09
Vậy cậu tìm hiểu xem nhé, mình ko có ý gì đâu :) Mình đoán chắc do lỗi Java rồi, chắc bạn ấy cài phần mềm gì liên quan tới nó. Cái này là thường tình mà, ai mà chuẩn bị hết được những gì mà mọi người sẽ dùng chứ. Mà sao ảnh trên của bạn ấy gửi lại bị nền đen thế kia, win chưa crack àk windows genuine advantage kìa
Crack rồi thì mới kiểm tra Update trực tuyến được chứ!

trannamdt1
10-11-2011, 22:14
Crack rồi thì mới kiểm tra Update trực tuyến được chứ!
Tất nhiên là update được thì phải crack được nhưng của bạn ấy bị nền đen mà, có thể crack bị phát hiện

carcassonno
10-11-2011, 22:58
Tất nhiên là update được thì phải crack được nhưng của bạn ấy bị nền đen mà, có thể crack bị phát hiện

Thế nên mới hỏi bạn đó kỹ để xem đã làm gì khiến bác Bil hỏi thăm. Nhiều người tải mà ko thấy ai bị như thế! Bản thân chủ topic cũng không bị, nếu bị còn xác định lỗi và đưa ra cách khắc phục triệt để từ gốc.
Thôi thì ai bị phát hiện thì Crack lại phát nữa, mất vài phút là lại OK thôi!

Peace
10-11-2011, 23:01
Không xài phần mềm diệt virus.Chả lẽ cài Chrome lại bị lỗi đó à :|
Còn Foder trên màn hình là bản games thiên long bát bộ ở trong máy mới giải nén ra thôi :|

carcassonno
11-11-2011, 00:05
Không xài phần mềm diệt virus.Chả lẽ cài Chrome lại bị lỗi đó à :|
Còn Foder trên màn hình là bản games thiên long bát bộ ở trong máy mới giải nén ra thôi :|

Chưa tìm ra nguyên nhân. Có lẽ bản Ghost ko có duyên với bạn rồi :babyplay:

0903118033
11-11-2011, 08:07
Đã ghost , sử dụng được một buổi, mình cảm thấy :
- Giao diện đang giản dễ nhìn,có tích hợp 1 số wallpapers khá đẹp
- Nhận full driver (máy mình E5200,Main G31,Card GT 210 Silent)
- Chạy khá mượt
- Các chương trình cài sẵn cũng khá tiện lợi
-Tính ổn định lâu dài (chưa biết xài lâu mới biết :D)
Thanks bạn vì đã share bản ghost

carcassonno
11-11-2011, 08:59
Bạn cứ trải nghiệm thử 1 thời gian. Có gì Comment lại để AE cùng biết tính ổn định. Mình xài được gần 2 tuần vẫn OK chưa thấy lỗi gì!

carcassonno
11-11-2011, 10:39
Ổn định bởi vì bạn cài win trên chính nó, tạo ghost trên nó mà

Chỉ được cái phán bừa là giỏi!
Ổn định trên máy cơ quan, máy để bàn ở nhà. Cả Laptop nữa. Chứ đâu phải dùng mỗi 1 cái!

taczanx
11-11-2011, 14:39
Đã ghost được mấy hôm, sau khi ghost thì rất khoái vì :
- Nhận đầy đủ driver
- Chạy nhanh
Mình chỉ quan trọng là chạy nhanh và không lỗi khi sử dụng. Tuy nhiên đến hôm nay thì đang vào web bật ngay ra cái màn hình xanh rồi. Reset lại máy thì lại dùng bình thường.
Đang để theo dõi tiếp xem sao mới kết luận bản này có ổn định hay không

vuhaianh
12-11-2011, 10:04
Mình thấy bản này xài lâu vào firefox 8.0 lâu lâu nó đơ đơ toàn tập mấy giây ấy. ko biết thế nào.

Pro Ghost
12-11-2011, 16:31
Chỉ được cái phán bừa là giỏi!
Ổn định trên máy cơ quan, máy để bàn ở nhà. Cả Laptop nữa. Chứ đâu phải dùng mỗi 1 cái!

Đúng vậy, chú nhóc trannamdt1 đang ganh tị với carcassonno đây mà, hehehe

trannamdt1
12-11-2011, 17:25
Đúng vậy, chú nhóc trannamdt1 đang ganh tị với carcassonno đây mà, hehehe
Àk ko, ông Prồ Ghost xem lại những comment của mọi người để biết bản nào bị mọi người phát hiện lỗi nhiều hơn? Mà ông nên tôn trọng mọi người chứ đừng giở giọng điệu đàn anh đấy ra, nếu mọi người gọi ông là chú nhóc Prồ Ghost thì sao nhỉ :D

carcassonno
12-11-2011, 22:39
Àk ko, ông Prồ Ghost xem lại những comment của mọi người để biết bản nào bị mọi người phát hiện lỗi nhiều hơn? Mà ông nên tôn trọng mọi người chứ đừng giở giọng điệu đàn anh đấy ra, nếu mọi người gọi ông là chú nhóc Prồ Ghost thì sao nhỉ :D
Ko quan trọng nhưng bạn trannamdt1 comment cần nghiên cứu kỹ và chuẩn chỉ. Đừng tát nước theo mưa lung tung, cứ thấy AE nào comment cũng phán bừa mà ko biết bạn đã thử test chưa nữa... Ko quan trọng được giải hay không nhưng đưa lên thế này được mọi người góp ý, bản thân mình cũng tự hoàn thiện được bản chuẩn và mượt hơn để xài hàng ngày cài soft theo ý mà không phải theo của người khác rồi lại phải cài đặt thêm loằng ngoằng!

nmtuan987311
13-11-2011, 21:40
Nhìn chung các thành phần rất ok Nhưng
Mình mạng với firefox 8 và internet explorer của thì bị đơ đơ lâu quá
Ví dụ vào tải một link mediafire nào đó thì nó rất lâu chạy mãi mà không hiện chỗ download
Không hiểu sao?
Để mình thử với Chrome
Còn nữa vào trang ghostviet bằng Firefox thì bi lỗi: Xem chứng thư....
xuất hiện khoảng 4 lần mỗi khi nháy vào một link nào đấy

Thử với Chrome cũng vậy nhưng khi cắm Laptop win7 vào là không vấn đề gì tải bình thường

carcassonno
13-11-2011, 22:10
Nhìn chung các thành phần rất ok Nhưng
Mình mạng với firefox 8 và internet explorer của thì bị đơ đơ lâu quá
Ví dụ vào tải một link mediafire nào đó thì nó rất lâu chạy mãi mà không hiện chỗ download
Không hiểu sao?
Để mình thử với Chrome
Còn nữa vào trang ghostviet bằng Firefox thì bi lỗi: Xem chứng thư....
xuất hiện khoảng 4 lần mỗi khi nháy vào một link nào đấy

Thử với Chrome cũng vậy nhưng khi cắm Laptop win7 vào là không vấn đề gì tải bình thường
Để xem các bạn khác có bị như vậy không?
Chủ topic thì vào Mediafire bình thường, chỉ mất vài s để hiện Download. Ngày nào cũng vào GV ko bị dính cái "Xem chứng thư ..." lần nào cả. Mình nói ko phải bảo thủ bảo vệ bản ghost, mà mong AE chém tìm ra lỗi để khắc phục!

nmtuan987311
13-11-2011, 22:11
Thêm một lỗi nữa là bảo chứng thực Genuine

carcassonno
13-11-2011, 22:21
Mình xài hoài mà chẳng bị dính.
Bạn có thể cho mình link đường dẫn ở Adress của trình duyệt chứng thực Windows không?
Đây là màn hình vừa chụp của mình

nmtuan987311
13-11-2011, 22:29
Mình vừa crack nó rồi
Bạn xem hình nè, mình không biết phải xử lý nó như thế nào,
Lúc trước máy mình xài win 7 cũng vào không được media và mỗi lần vào ghostviet lại bị
Tính tải bản ghost của bạn để ghost lại hết lỗi ai dè cũng lỗi cũ
Mình thích bản ghost của bạn nhưng lỗi phần mạng tiết quá!
Bạn có thể cho mình xin theme Royale trong bản ghost được không?

Pro Ghost
14-11-2011, 10:03

Hehehe, nói chung bản ghost này của carcassonno khá hơn hẳn bản ghost của trannamdt1 và tinh thần của chủ thớt cũng đẹp hơn, còn trannamdt1 nhà ta thì quá khích lắm, hehehe

carcassonno
14-11-2011, 10:38
Mình vừa crack nó rồi
Bạn xem hình nè, mình không biết phải xử lý nó như thế nào,
Lúc trước máy mình xài win 7 cũng vào không được media và mỗi lần vào ghostviet lại bị
Tính tải bản ghost của bạn để ghost lại hết lỗi ai dè cũng lỗi cũ
Mình thích bản ghost của bạn nhưng lỗi phần mạng tiết quá!
Bạn có thể cho mình xin theme Royale trong bản ghost được không?

Có thể sau khi Ghost bạn đã thiết lập hoặc cài 1 phần mềm nào đó gây nên lỗi này!
Mình chạy thử khá nhiều máy và tất nhiên mình vào 4rum GhostViet thường xuyên nhưng chưa gặp lỗi này lần nào!
Khẳng định với bạn là ko phải lỗi do bản Ghost, nếu thực sự thích thì bạn kiên trì thử bung lại 1 lần nữa rồi cố gắng tìm ra lỗi cụ thể để khắc phục. Về themes Royale bạn có thể trích xuất từ file Ghost bằng GhostEXP (trong thư mục Resource của Windows) là cũng dùng được!

trannamdt1
14-11-2011, 11:30
Hehehe, nói chung bản ghost này của carcassonno khá hơn hẳn bản ghost của trannamdt1 và tinh thần của chủ thớt cũng đẹp hơn, còn trannamdt1 nhà ta thì quá khích lắm, hehehe
Xin chỉ rõ dẫn chứng? Nói một cách vu vơ là hơn là kém ko biết căn cứ vào đâu vậy

nmtuan987311
14-11-2011, 15:09
Nghe bác nói vậy chắc tại mình đúng là mình có cập nhật cài thêm một số phần mềm
Nhưng do công việc nên mình đã cài win7 lại rồi
Cám ơn bác vì cái Theme
Chúc bác đoạt giải.

hamedledam
14-11-2011, 17:16
Nghe bác nói vậy chắc tại mình đúng là mình có cập nhật cài thêm một số phần mềm
Nhưng do công việc nên mình đã cài win7 lại rồi
Cám ơn bác vì cái Theme
Chúc bác đoạt giải.

hình như giờ không đúng phải không nhĩ

carcassonno
14-11-2011, 19:50
hình như giờ không đúng phải không nhĩ

Bác nói mới chú ý cái hình.
Báo lỗi gì đó về giờ giấc thì phải!

hamedledam
14-11-2011, 20:14
Bác nói mới chú ý cái hình.
Báo lỗi gì đó về giờ giấc thì phải!

casano thử chỉnh giờ và năm trong máy thành 2010 xem lên gmail nó có báo không là biết liền đó là chế độ chứng thực Certificate server và lient.

carcassonno
14-11-2011, 21:54
casano thử chỉnh giờ và năm trong máy thành 2010 xem lên gmail nó có báo không là biết liền đó là chế độ chứng thực Certificate server và lient.

Mình không bị lỗi, mà cậu kia bị lỗi cái chứng thực thời gian khi vào 4rum GhostViet khi sử dụng bản Ghost.

dungsp
15-11-2011, 11:17
Mong bác chủ thớt tiếp tục có nhưng bản ghost hay,đẹp(mình thich add thêm Office 2007):cheers:

vvacl
15-11-2011, 21:44
Thank chủ thớt, đang kéo về test thử

carcassonno
16-11-2011, 08:16
Tối qua lại vừa chạy cho con ASUS X8AIJ (VX020) (Intel Core 2 Duo T5900 2.2GHz, 2GB RAM, 250GB HDD, VGA Intel GMA 4500MHD
Kết quả:
+ Không màn hình xanh.
+ Nhận Full Driver
+ Nhanh và rất mượt.

dienaka1505
16-11-2011, 09:53
Sao vẫn chưa có link MF chủ thớt nhỉ

vuhaianh
16-11-2011, 10:00
Mình nghĩ nếu có phiên bản tiếp theo, bạn nên cài thêm các soft sau để bản ghost full hơn:
+ Extrem copy pro 2.0.5
+ Phần mềm nối file FSJ.
+ Lịch việt trên desktop Vietnamese Calendar v4.0.
+ Revo Uninstaller Pro 2.5.3 (Setup+Crack).
+ Firefox add sẵn add-on SpeedDial.

carcassonno
16-11-2011, 15:28
Mình nghĩ nếu có phiên bản tiếp theo, bạn nên cài thêm các soft sau để bản ghost full hơn:
+ Extrem copy pro 2.0.5
+ Phần mềm nối file FSJ.
+ Lịch việt trên desktop Vietnamese Calendar v4.0.
+ Revo Uninstaller Pro 2.5.3 (Setup+Crack).
+ Firefox add sẵn add-on SpeedDial.

Phần mềm bạn đưa ra đa số người dùng ít sử dụng đến. Khi bung Ghost lại phải gỡ bỏ đi. Đích đến của bản Ghost là đa số người sử dụng với các phần mềm có sẵn cũng không phải cài thêm quá nhiều!
+ Sử dụng Tera Copy hay các công cụ hỗ trợ khác copy rất nhanh nhưng cũng nhiều người không thích vì nó không phổ thông như cách copy thông dụng của Windows.
+ Phần mềm Nối File FSJ chỉ dành cho những người như chúng ta thích tải các file lớn đã được chia nhỏ rồi ghép lại. Phần mềm này nhỏ gọn, ai biết sử dụng thì cũng dễ dàng tải từ trên mạng về.
+ Lịch việt thì không phải người nào cũng có nhu cầu thường xuyên phải xem lịch Việt, chỉ cần lịch hệ thống Windows là đủ. Thêm cái này khởi động cùng gây nặng Windows. Ai thích có thể tự tìm kiếm hoặc nhờ KTV cài thêm!
+ Revo Uninstaller Pro 2.5.3: Có rất nhiều phần mềm hỗ trợ gỡ bỏ triệt để, nhưng đối với đa số người dùng thì mấy khi họ cài thêm phần mềm rồi lại gỡ, cài rồi lại gỡ... -> Chức năng Add or Remove Programs của Windows hoặc Gỡ bỏ cài đặt của CCleaner là vừa đủ cho người sử dụng.
+ Firefox add sẵn add-on SpeedDial: Mình cũng mới nghe đến, chưa biết tác dụng nó thế nào. Sẽ add sau nếu thấy hay và cần thiết!
Thank bạn đã góp ý và quan tâm đến bản Ghost.

dienaka1505
16-11-2011, 15:47
Cho link mediafire để down về test đi carcas ơi, link kia đường truyền của mình k tải được

lenhuyencntt
16-11-2011, 15:49
đang ở cơ quan nên ko xem ảnh được. mình dùng bản này từ hôm đăng tới giờ chưa có phát sinh lỗi nào cả

chicuong1996
16-11-2011, 16:05
wonderfun chay rt muot tks bac

calongtong
16-11-2011, 16:52
5. Trình tăng tốc Internet Download Manager (IDM) 6.07 buil 14 Cracked (đã sửa file host chống tự động cập nhật gây hỏng key)
cho xin cái này đi pro! thank

hoangngocminh92
16-11-2011, 19:32
mình đã leech bản này qua MF rồi nhé theo yêu cầu của AE, bạn chủ thớt update vào bài viết nhé

Info:

Chủ đề:
QTv47.GHO - Support Leech Link Download For AE Ghostviet.com
Nguồn TOPIC gốc:
Uploader: hoangngocminh92
Total Time to Upload: mediafire.com/64:29 minutes
Feedback to: Team Support & Uploader Ghostviet.com ([Only registered and activated users can see links])

*** LINK LEECHED ***

*** LINK MEDIAFIRE.COM ***
([Only registered and activated users can see links])[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

dienaka1505
16-11-2011, 19:37
Bạn kiểm tra lại đi đây là bản Ghost Win7 của người khác không phải bản WinXP QTv47.GHO

hoangngocminh92
16-11-2011, 19:46
Bạn kiểm tra lại đi đây là bản Ghost Win7 của người khác không phải bản WinXP QTv47.GHO

chính xác 1,43 gb đó bạn, 0 có bản GHO win7 nào mà lại nhỏ vậy đâu

dienaka1505
16-11-2011, 19:53
Có thể gửi link lên đây được không Minh, mình vào toàn ra bản Win7 20part x 200Mb thôi

hoangngocminh92
16-11-2011, 19:57
Có thể gửi link lên đây được không Minh, mình vào toàn ra bản Win7 20part x 200Mb thôi

mình đã post rồi, không nhầm đâu bạn nhé, chỉ có 8 link tải + 1 link md5

dienaka1505
16-11-2011, 20:03
Cho mình hỏi trong này thì đâu là link down bản ghost đấy
Bạn có thể gửi link ở trang mediafire gồm 8part cho mình được không

hoangngocminh92
16-11-2011, 20:09
Cho mình hỏi trong này thì đâu là link down bản ghost đấy
Bạn có thể gửi link ở trang mediafire gồm 8part cho mình được không

bạn chú ý bên dưới kìa mediafire.com/?cwm2coqepbjx6

dienaka1505
16-11-2011, 20:15
Link đấy thì ra giao diện thế này đây
Hình như file đã bị xóa vì Mediafire nâng cấp

hoangngocminh92
16-11-2011, 20:20
Link đấy thì ra giao diện thế này đây
Hình như file đã bị xóa vì Mediafire nâng cấp

không thể nào, file xóa thì MF chết à, có bn người upload lên đó, bạn coi lại thôi

dienaka1505
16-11-2011, 20:23
Sao bạn không click vào 1 lần thử nhỉ, xem có còn file nào trong đấy không, nếu còn bạn show ảnh lên mình xem được không

hoangngocminh92
16-11-2011, 20:26
Sao bạn không click vào 1 lần thử nhỉ, xem có còn file nào trong đấy không, nếu còn bạn show ảnh lên mình xem được không

hoangngocminh92
16-11-2011, 21:09
Repost Link:

Info:

Chủ đề:
Nguồn TOPIC gốc:
Feedback to: Team Support & Uploader Ghostviet.com ([Only registered and activated users can see links])

*** LINK LEECHED ***

*** LINK MEDIAFIRE.COM ***
[/URL][Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Ảnh:
[URL="[Only registered and activated users can see links]"] ([Only registered and activated users can see links])[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) By hoangngocminh03111992 ([Only registered and activated users can see links]) at 2011-11-16

chivashn
16-11-2011, 22:22
lần đầu mình vào cũng bị như bạn dienaka1505 . 1 lúc sau thử vào lại thì không sao .

carcassonno
16-11-2011, 23:47
mình đã leech bản này qua MF rồi nhé theo yêu cầu của AE, bạn chủ thớt update vào bài viết nhé

Info:

Thank bạn!
Đã Update lên topic cho AE nào cần.

Chủ đề:
Nguồn TOPIC gốc:

*** LINK LEECHED ***

hidden content may not be quoted

trieuquochung
16-11-2011, 23:53
Sáng nay mới test v46 trên con Vostro 1200. Ôi trời ơi nó nhanh thì thôi chứ, driver nhận nhanh và đầy đủ luôn. Nhiệt độ giảm rõ rệt. Heehee, máy thằng bạn, lấy ra làm thí nghiệm =)) =))

carcassonno
17-11-2011, 00:04
Sáng nay mới test v46 trên con Vostro 1200. Ôi trời ơi nó nhanh thì thôi chứ, driver nhận nhanh và đầy đủ luôn. Nhiệt độ giảm rõ rệt. Heehee, máy thằng bạn, lấy ra làm thí nghiệm =)) =))
Nói như bạn chẳng bít là ngon thật hay ngon giả nữa???
Bản này là V47 đã fix khi V46 bị chém quá nhiều. V46 do làm bằng Spat nên nhiều máy còn bị màn hình xanh. Còn V47 đã sử dụng Easy Sysprep nên nhận Driver rất tốt và khá ổn định.
Rất mong có phản hồi và có hình ảnh minh họa thì tốt!

trieuquochung
17-11-2011, 11:15
Nói như bạn chẳng bít là ngon thật hay ngon giả nữa???
Bản này là V47 đã fix khi V46 bị chém quá nhiều. V46 do làm bằng Spat nên nhiều máy còn bị màn hình xanh. Còn V47 đã sử dụng Easy Sysprep nên nhận Driver rất tốt và khá ổn định.
Rất mong có phản hồi và có hình ảnh minh họa thì tốt!
Mình ít lên diễn đàn nên không biết bản đó bị chém. Mình test kĩ v46 rồi, không lỗi gì cả, mình khen thật lòng, chẳng quăng gạch gì hết.
Mình ở Thủ Đức, bạn mình ở quận 10 nên ít khi gặp nhau, nên không chụp hình lại. Mình nói nó rồi, có lỗi gì thì báo liền. Tính đến lúc này thì vẫn ổn, chơi game tốt, không bị màn hình xanh.
Thanks bạn đã chia sẻ.

giangkunkim
17-11-2011, 12:12
Ôi Ôi bản này cho quán nét thì thôi rồi chạy x trap game CF sao mà nhanh thế 3 phút vẫn chưa chạy xong lúc bắt đầu vào phòng để chơi dõ ràng mình lập phòng mà lại không được chơi mất đi 1 tun đầu ôi thôi load lâu quá không hiểu sao nữa máy cấu hình đâu yếu
,,,,,,main GYGABYTE G41 RAm KiNg tơn 2 G mạng cáp quang viettel 32 M như vậy là sao ạ anh chủ top pic do gì ý nhỉ

carcassonno
17-11-2011, 12:31
Ôi Ôi bản này cho quán nét thì thôi rồi chạy x trap game CF sao mà nhanh thế 3 phút vẫn chưa chạy xong lúc bắt đầu vào phòng để chơi dõ ràng mình lập phòng mà lại không được chơi mất đi 1 tun đầu ôi thôi load lâu quá không hiểu sao nữa máy cấu hình đâu yếu
,,,,,,main GYGABYTE G41 RAm KiNg tơn 2 G mạng cáp quang viettel 32 M như vậy là sao ạ anh chủ top pic do gì ý nhỉ
Nếu không phù hợp với Games thì bạn tải bản chuyên cho phòng Games NET nhé!
Câu hỏi này nhờ bạn Đào Minh Phúc trả lời hộ. Mình không chuyên về Games cho lắm!
Mình dùng bản này chơi AOE qua CGA, Fifa Online 2 vẫn mượt. Mình ko ham Au hay Dotkick nên chưa kiểm tra và cũng ko kiểm tra.

quangdong106
17-11-2011, 16:21
gui bạn Đỗ Văn Quý. Mình đã dùng thử V47 của bạn và có ý kiến như thế này
- Bung Ghost nhanh
- nhận đủ driver ( cả may de ban và laptop dual core)
- chạy nhanh và on định.
- Giao dien don giản, de nhìn.
- Dù không biết nhiều về tin học nhưng cũng mạo muội chấm 9.3 cho bản ghost này
Sau 1 tuan thử thi minh dã yên tâm bung ghost cho 5 con may nữa, họ rất thích. Con riêng minh thich nhất cái office 2003 ma bạn đã tích hợp và tinh chỉnh. Chuc ban cho nhieu ban ghost hay nữa . an doat giải. có một câu hỏi nhỏ đã gửi vào YM của bạn. mong bạn giup dỡ

carcassonno
18-11-2011, 07:57
gui bạn Đỗ Văn Quý. Mình đã dùng thử V47 của bạn và có ý kiến như thế này
- Bung Ghost nhanh
- nhận đủ driver ( cả may de ban và laptop dual core)
- chạy nhanh và on định.
- Giao dien don giản, de nhìn.
- Dù không biết nhiều về tin học nhưng cũng mạo muội chấm 9.3 cho bản ghost này
Sau 1 tuan thử thi minh dã yên tâm bung ghost cho 5 con may nữa, họ rất thích. Con riêng minh thich nhất cái office 2003 ma bạn đã tích hợp và tinh chỉnh. Chuc ban cho nhieu ban ghost hay nữa . an doat giải. có một câu hỏi nhỏ đã gửi vào YM của bạn. mong bạn giup dỡ
Thank bạn đã cho điểm.
Các bạn khác test rồi bổ sung ý kiến để AE cùng tham khảo nha!
Mọi thắc mắc về bản Ghost hay cần hỏi gì có thể liên hệ qua Yahoo: quy_dovan! Mình sẽ cố gắng giải đáp các thắc mắc của các bạn.

chivashn
18-11-2011, 08:52
vừa dow về bây giờ cài test thử có gì mình cho ý kiến sau nhé

carcassonno
18-11-2011, 15:20
vừa dow về bây giờ cài test thử có gì mình cho ý kiến sau nhé
OK. Test hẳn 1 tuần cho thoải mái bạn à!

dienaka1505
18-11-2011, 15:26
Mình đã cài cho vài con máy ở cơ quan. Về phần mềm thì ok cho dân văn phòng, tốc độ thì ngon. Nói chung bản Ghost là Good
CarCassono cho hỏi bạn dùng bản Win cài đặt nào, và có tỉnh chỉnh j trong Win k?

chivashn
18-11-2011, 18:12
Mới dùng được gần 1 ngày nói chung bản ghost tốt rất mượt .
Cấu hình máy mình E5200 ram 2G nhận full driver .
Theo mình thì bạn nên cài thêm 1 số soft thông dụng : FFSJ , TeraCopy , Your Uninstaller.....

carcassonno
18-11-2011, 19:36
Mình đã cài cho vài con máy ở cơ quan. Về phần mềm thì ok cho dân văn phòng, tốc độ thì ngon. Nói chung bản Ghost là Good
CarCassono cho hỏi bạn dùng bản Win cài đặt nào, và có tỉnh chỉnh j trong Win k?
Mình đã giới thiệu từ đầu là bản Windows XPSP3 nguyên gốc MDSN tải từ Microsoft.
Update Hotfix có chọn lựa (Customize) đến ngày 03/11/2011.
Lược bỏ vài phần nhỏ ko cần thiết như MSN, Messenger, games...
Tinh chỉnh Win theo kinh nghiệm cá nhân cũng như học hỏi, tham khảo ý kiến từ các pro chém để Windows có thể chạy nhẹ nhàng và mượt mà hơn.

carcassonno
18-11-2011, 19:39
Mới dùng được gần 1 ngày nói chung bản ghost tốt rất mượt .
Cấu hình máy mình E5200 ram 2G nhận full driver .
Theo mình thì bạn nên cài thêm 1 số soft thông dụng : FFSJ , TeraCopy , Your Uninstaller.....
Mình đã trả lời 1 bạn ở trên.
Các Soft bạn đưa ra đúng là nhiều AE có dùng, nhưng đối với đa số người sử dụng thì không cần thiết cho lắm, hay nói chính xác hơn là không hoặc rất ít sử dụng. Các soft này cài đặt cũng nhanh!
Nếu bạn muốn add thêm vào thì sử dụng GhostEXP bổ sung thêm vào Desktop, lúc bung xong thì cài luôn và xóa các file Setup đi là OK.

quangdong106
19-11-2011, 12:45
Q xem ho minh voi. mo may thi hien bang thong bao này. enter thi vao win bình thường

chuhungls
19-11-2011, 13:30
4. Office 2003 với Word, Excel, PowerPoint, Access, Outlook hi vọng đáp ứng nhu cầu đa số người sử dụng. Đã tinh chỉnh mượt mà về font mặc định, các hiển thị, sửa lỗi chỉ việc xài luôn.
+ Word: Đã có Soạn công thức toán học, Uconvert 1.3 giúp chuyển mã font từ VnTime sang Time New Roman và chữ thường sang chữ hoa nhanh chóng.
- Compatibility Pack for the 2007 Office system 12.0.6514.5001: Giúp đọc các file Word, Excel, PowerPoint của Office 2007 (File có đuôi .docx, .xlsx, .pptx)
+ Excel: Với tiện ích người Việt, đọc số ... mời bạn khám phá và trải nghiệm. Do mình có chức năng tổng hợp số liệu nên chức năng Emis.xla giúp tổng hợp số liệu từ các file cùng khuôn dạng là không thể thiếu. Chức năng Uconvert 1.3 có tác dụng tương tự như bên Word.
+ Power Point: Swiff Point Player giúp bạn chèn các file Video Flv vào bài trình chiếu 1 cách nhanh chóng mà không phải chuyển đổi sang định dạng MPG hay định dạng khác thông dụng của PowerPoint
Có lẽ mình kết nhất bộ tiện ích nên giới thiệu kỹ để các bạn cùng trải nghiệm!
- Đã chuẩn bị hầu hết các loại font cho đa số người sử dụng (kể cả font thư pháp, font chữ Tiểu học, Font Mastro cho ai soạn nốt nhạc...)
mình thik nhất phần này :D

carcassonno
19-11-2011, 16:15
Q xem ho minh voi. mo may thi hien bang thong bao này. enter thi vao win bình thường
Đề nghị bác vào MiniXP format C rồi bung Ghost lại lần nữa.
Vừa bung xong bác đừng vào ổ D,E, USB hay CD mà tải ngay cái Avast free hoặc Avast Security rồi cài đặt. Đảm bảo lỗi trên sẽ không xuất hiện nữa! (PS: mình nghi cái thông báo này đến 99% là do virus, 1% còn lại bác cài thêm Soft nào đó khiến nó hiện thông báo lúc khởi động)

carcassonno
19-11-2011, 16:18
mình thik nhất phần này :D
Thank bác. E cũng thích tự mình làm Ghost vì những cái này chẳng bản nào đáp ứng được nhu cầu của dân văn phòng như E.
Có nhiều bản GHOST rất hay nhưng Office không tinh chỉnh gì mấy theo sở thích nên đành vậy!

svfkesmrd10
19-11-2011, 22:12
Thank bác. E cũng thích tự mình làm Ghost vì những cái này chẳng bản nào đáp ứng được nhu cầu của dân văn phòng như E.
Có nhiều bản GHOST rất hay nhưng Office không tinh chỉnh gì mấy theo sở thích nên đành vậy!
Tinh chỉnh có thế dùng chức năng save my settings wizard của office tool để backup setting.Và chỉ mất vài giây để phục hồi

carcassonno
19-11-2011, 22:26
Ka..ka..ka...giờ mới bít cái này! Thank bác nhiều nhé.
Từ nay tinh chỉnh cái Office này nhẹ nhàng quá rồi. Nhưng mà các cái Add-Ins nó có Save cùng không nhỉ???

carcassonno
20-11-2011, 21:26
Thêm minh chứng mình vừa phang bản QTv47 cho em Dell Vostro 3400 Chip Core I5 M450 2.4Ghz (4CPU).
Nhận Full Driver, nhanh + mượt không bị màn hình xanh. Ghost xong 1 phát vào chạy ầm ầm luôn

vuductamvn8888
20-11-2011, 22:19
Cám ơn bản Ghost của bạn. Mình sẽ download về dùng thử :D Mình hay cài máy để bàn các dòng main G31, G41, để mình test xem sao. Soạn cho bạn 1 tin bình chọn :cup:

duchoaispace1
21-11-2011, 09:30
Máy tính tiền e đột nhiên bị khìn khìn, k tính tiền cho khách dc. Nên e đành ghost lại và e chọn bản Ghost QTv47 để test xem thế nào.
Kết Quả Good : Nhanh + mượt ... Trên máy AMD ECS 880+ 215+ 2Gram, Ghost trong dòng 15'. Boot chưa tới 1 con sâu. Thanks A carcassonno . Và đây là vài hình ảnh.

dienaka1505
21-11-2011, 09:41
Quý cho mình hỏi là bây giờ mình không muốn chạy driver của bản ghost này để mình lấy bản ghost của bạn rồi mình chỉnh sửa sau đó làm 1 bản đa cấu hình riêng để cài đặt cho dàn máy cơ quan thì làm thế nào?
Có phải đến phần nó cài đặt driver thì mình bỏ tích hết driver đi không?
Cảm ơn bạn đã có 1 bản ghost tốt

carcassonno
21-11-2011, 10:46
Quý cho mình hỏi là bây giờ mình không muốn chạy driver của bản ghost này để mình lấy bản ghost của bạn rồi mình chỉnh sửa sau đó làm 1 bản đa cấu hình riêng để cài đặt cho dàn máy cơ quan thì làm thế nào?
Có phải đến phần nó cài đặt driver thì mình bỏ tích hết driver đi không?
Cảm ơn bạn đã có 1 bản ghost tốt
Bác có thể ko cho bung Driver lúc bắt đầu chạy cái Easy Driver Pack.
Hoặc cứ để nhận hết Driver, lúc làm đa cấu hình sử dụng Spat hoặc Sysprep thì nó sẽ lại gỡ hết đi để giúp nhận được lại khi Ghost sang máy khác (Cái này mình thử 1 lần thấy chạy vẫn ngon, nhưng độ ổn định thì chưa trả lời được vì chưa test được lâu)

dienaka1505
21-11-2011, 10:54
Mình thử khi bung ghost xong bắt đầu nhận driver thì ko có chỗ nào để thoát, bỏ tích ở từng phần cài driver của nó ví dụ như : Sound, LAN.... thì nó vẫn chạy
Còn trường hợp nó chạy sau đó dùng sysprep để làm mình nghĩ sẽ ok nhưng có vẻ k ổn định lắm.
Thanks Quý nhé!!!

tuan_797
21-11-2011, 14:02
vừa ghót lại máy xong. driver nhận đầy đủ, bản ghost chạy mượt. nhưng không biết tại sao máy mình lại ngốn ram bất thường. xp mà ngốn ram ngang hoặc hơn win7 luôn. máy vẫn cài 1 số phần mềm như lúc sử dụng win7. có ai bị giống mình không thế?

carcassonno
21-11-2011, 14:13
vừa ghót lại máy xong. driver nhận đầy đủ, bản ghost chạy mượt. nhưng không biết tại sao máy mình lại ngốn ram bất thường. xp mà ngốn ram ngang hoặc hơn win7 luôn. máy vẫn cài 1 số phần mềm như lúc sử dụng win7. có ai bị giống mình không thế?
Bản này thông thường vừa Ghost lên chiếm 200MB nếu là Ram 2GB.
Nếu Ram nhỏ hơn thì chiếm thấp hơn nữa, bạn cài thêm 1 số phần mềm là phần mềm gì?
Có 1 số phần mềm khi chạy cùng Windows ngốn Ram khá nặng như Kaspersky, Chạy Firefox lâu mà ko sử dụng Memory Fox...

tuan_797
21-11-2011, 14:56
máy vừa khởi động thì chiếm 250mb tăng liên tục lên gần 500mb tuy chưa chạy phần mềm gì. đợi vài phút lúc ổn định lại thì chiếm hơn 500mb ram. chả biết sao bằng với lúc mình chạy win7 rùi còn gì. máy ram 2gb, còn diệt virut thì mình cài norton.

dienaka1505
21-11-2011, 15:21
Chèn thêm cái thời gian chờ khi chạy driver ra kiểu j thế Quý
Và cả cái giao diện 4 bước từ bước 1 đến bước Finish thì thêm kiểu j

carcassonno
21-11-2011, 15:24
Chèn thêm cái thời gian chờ khi chạy driver ra kiểu j thế Quý
Và cả cái giao diện 4 bước từ bước 1 đến bước Finish thì thêm kiểu j

Ý bạn hỏi thời gian chờ chạy Driver ra 3s hay thế nào?
Giao diện 4 bước 1, 2, 3, 4 trong lúc load Windows và các phần mềm?
Tham khảo bài hướng dẫn sử dụng Easy Sysprep của bác chủ tịch Ghost vừa post hoặc liên hệ ym quy_dovan. Mình sẽ hướng dẫn dể hiểu trực tiếp hơn!

dienaka1505
21-11-2011, 15:29
Cái thời gian ví dụ bung ghost và cài driver hết 4 phút ấy bạn
Còn 4 cái bước kia thì bạn nói đúng rồi, muốn thêm 2 cái đấy vào khi cài đặt driver và phần mềm thì thêm kiểu j?

zuy_1982
22-11-2011, 09:06
Thật tuyệt vời, vừa mới test cho con laptop acer 4330 intel 585 nhận driver full, các bản ghost khác cài cho con này thường bị đen thui, phải bỏ qua bước auto driver thì mới cài được,qua một ngày sử dụng không thấy có gì bất thường, bản ghost mượt, soft vừa đủ xài, thích nhất là office của pro rất phù hợp cho dân công chức, văn phòng. theo cá nhân mình chấm cho bác 9.7 điểm!

dungsp
22-11-2011, 09:49
Mình ghost được 1 tuần thì bị lỗi đây:
Bác chủ topic có file crack nào ko.:77:

trannamdt1
22-11-2011, 09:55
Bạn vào đây tham khảo cách gỡ bỏ màn hình đen của Windows Genuine Advantage Notifications (WGA Notifications) nhé: [Only registered and activated users can see links]

dienaka1505
22-11-2011, 10:32
Quý còn file Ghost gốc khi cài win va phần mềm xong của bản này k, nếu còn cho mình xin nhé. Nghĩa là chưa chạy EasySysprep để làm file ghost

anhtuanngoc
22-11-2011, 10:42
Bản của bác nếu thêm giao diện đẹp hơn nữa thì chắc sẽ có thứ hạng cao đấy

anhtuanngoc
22-11-2011, 10:44
Vậy là bản này của bác không có bản quyền rồi. Anh em tìm trong diễn đàn có mấy bác chia sẻ bản có bản quyền đấy

trieuquochung
22-11-2011, 10:49
Pentium 4 3.0GHz
Main: G945. RAM 512MB
Ghost xong là chạy phà phà luôn. Hehe

davidhuynhvan
22-11-2011, 11:01
Đã test chạy văn phòng khá oke nhưng cài VS2010 lỗi tùm lum không setup được. Đành dùng lại bản Ghost của máy.

carcassonno
22-11-2011, 14:27
Đã test chạy văn phòng khá oke nhưng cài VS2010 lỗi tùm lum không setup được. Đành dùng lại bản Ghost của máy.

VS2010 là phần mềm gì vậy?
Setup lỗi tùm lum có thông báo mà nhỉ, mún bít xem nó là cái gì để còn sửa lỗi fat!

carcassonno
22-11-2011, 14:30

Vậy là bản này của bác không có bản quyền rồi. Anh em tìm trong diễn đàn có mấy bác chia sẻ bản có bản quyền đấy
Không thấy hình ảnh, mình xài suốt mà ko thấy vấn đề gì! Đến nay là 20 ngày, nhiều trường hợp cài thêm các soft đặc biệt hoặc đả động đến chặn phát hiện Crack bản quyền nên mới dính. Chẳng may dính thì Crack lại thôi. Nói chung ko phải Windows bản quyền mà chỉ là Crack bản quyền nên ko thể nói chuẩn chỉ 100% được. Mình đã dùng tools chuẩn để Crack, AE search trên Google cũng rất nhiều, bạn nào khó kiếm thì liên hệ ym quy_dovan, mình online từ sáng đến chiều.
Tải luôn thì tại đây: [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

carcassonno
22-11-2011, 14:36
Bản của bác nếu thêm giao diện đẹp hơn nữa thì chắc sẽ có thứ hạng cao đấy
Giao diện đẹp so với người này nhưng người khác lại không thích. Nếu cài nhiều gây nặng máy và chậm lúc khởi động, chiếm thêm dung lượng ổ C.
Tốt nhất là giao diện nguyên thủy (vấn rất nhiều người thích) và thêm cái themes Royale. Ai mún thêm giao diện nào thì tự kiếm vậy.
Mình là dân văn phòng nên hiểu đa số AE làm trong cơ quan nhà nước hoặc các cô, các chú có tuổi thích giao diện nguyên thủy cho dễ xài.

carcassonno
22-11-2011, 14:41
Thật tuyệt vời, vừa mới test cho con laptop acer 4330 intel 585 nhận driver full, các bản ghost khác cài cho con này thường bị đen thui, phải bỏ qua bước auto driver thì mới cài được,qua một ngày sử dụng không thấy có gì bất thường, bản ghost mượt, soft vừa đủ xài, thích nhất là office của pro rất phù hợp cho dân công chức, văn phòng. theo cá nhân mình chấm cho bác 9.7 điểm!
Đang up bản QTv48 cho AE nào dân văn phòng thích Office 2007, bản QTv48 vẫn mượt mà và giống như bản V47 chỉ khác Office 2007 thay cho Office 2003 (Office 2007 cũng tinh chỉnh, thêm các Add-Ins đầy đủ giống Office 2003...ka..ka...). Đây là quà tặng dành cho các bạn yêu thích bản Ghost Carcassonno.

davidhuynhvan
22-11-2011, 15:15
VS2010 là phần mềm gì vậy?
Setup lỗi tùm lum có thông báo mà nhỉ, mún bít xem nó là cái gì để còn sửa lỗi fat!
Microsoft Visual Studio 2010 đó bạn !

carcassonno
22-11-2011, 15:39

OK. Mình sẽ check rồi có gì báo lại.

carcassonno
23-11-2011, 09:20
Chưa xài nên ko biết cái này nó dùng để làm gì?
Vào trang chủ của MS tải file ISO 2,9GB. Kéo về cài thử thấy hốt luôn!
Bản Ultimate cái Full nhìn bộ hỗ trợ môi trường phát hoảng, đành đầu hàng vậy. Ko phù hợp bác tải bản khác vậy...khục..khục...vãi chưởng! Ko biết cái tùm lum của bác ở đây là những cái gì...ka...ka...:music_whistling:

noibuoncuadem1
23-11-2011, 09:55
Chưa xài nên ko biết cái này nó dùng để làm gì?
Vào trang chủ của MS tải file ISO 2,9GB. Kéo về cài thử thấy hốt luôn!
Bản Ultimate cái Full nhìn bộ hỗ trợ môi trường phát hoảng, đành đầu hàng vậy. Ko phù hợp bác tải bản khác vậy...khục..khục...vãi chưởng! Ko biết cái tùm lum của bác ở đây là những cái gì...ka...ka...:music_whistling:

Đó là phần mềm dùng để viết code cho các phần mềm trên nền .netframwork, c# nói chung là phần mềm lập trình

trinhbaphap
23-11-2011, 10:19
chuẩn. mà xp cài vs2005 là được rồi. trc cài 2008 mà cũng mất 20' mới cài xong. thử cài full framework, windows installer rồi cài xem có được ko? ông thầy trc dùng xp cài vs2005 chạy ầm ầm.

mrmsmoon
23-11-2011, 21:24
Chủ thớt cho em xin link mấy add in trong excel
Cảm ơn trước

carcassonno
23-11-2011, 21:39
Chủ thớt cho em xin link mấy add in trong excel
Cảm ơn trước
Của bạn đây [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

zakumi
23-11-2011, 22:02
Đã test, chạy ngon được vài ngày thì bị phát hiện là win lậu nền đen xì đòi bản quyền! -?>>>> Tối kị nhất là cái lỗi này, rất khó chịu!!! Trước đó dùng bản của trannamdt1 thì update vô tư! Để thử bản khác xem thế nào vậy!

carcassonno
23-11-2011, 22:04
Đã test, chạy ngon được vài ngày thì bị phát hiện là win lậu nền đen xì đòi bản quyền! -?>>>> Tối kị nhất là cái lỗi này, rất khó chịu!!! Trước đó dùng bản của trannamdt1 thì update vô tư! Để thử bản khác xem thế nào vậy!
Chia buồn cùng bạn + chủ topic vì không có duyên với bác Bill.
Có tool Crack lại trong 2 phút cuối bài. Genui lại dùng tiếp! Ko khoái thì chuyển dùng bản khác...ke..ke... Mình chưa bị màn hình đen mới đau, mong bị 1 phát để còn biết lỗi mà fix! Có khi phải đi xin bạn trannamdt1 cài tool crack Win fat!

trannamdt1
23-11-2011, 22:10
... chủ topic vì không có duyên với bác Bill.
Có tool Crack lại trong 2 phút cuối bài...
Ghost xong còn phải crack lại nữa hở Quý? Mất thời gian lắm. Ờ mà ko có duyên với bác Bill thì có lẽ làm nghề này ko hợp đâu. :wiggle:

carcassonno
23-11-2011, 22:15
Ghost xong còn phải crack lại nữa hở Quý? Mất thời gian lắm. Ờ mà ko có duyên với bác Bill thì có lẽ làm nghề này ko hợp đâu. :wiggle:
Ờ, mình cũng ko rõ sao mọi người dính. Có 4 hay 5 bạn gì đó.
Tính cả Share.vnn.vn lẫn Mediafire có khoảng gần 700 lượt tải rồi. Bản thân mình cũng ko dính nên khó bắt bệnh -> Vẫn còn duyên với bác Bill mà!..ka..ka...

trinhbaphap
23-11-2011, 23:56
sao ko kiếm key vl a quý ơi? crack chỉ mang tính dự phòng thôi. thêm nữa, hàng lậu bị phát hiện vs 1 vài máy là bình thường. trc k có tool, có khi phải sống chung vs lũ. giờ có rồi, sợ gì bố con thằng nào. kkaaka.

carcassonno
24-11-2011, 08:07
sao ko kiếm key vl a quý ơi? crack chỉ mang tính dự phòng thôi. thêm nữa, hàng lậu bị phát hiện vs 1 vài máy là bình thường. trc k có tool, có khi phải sống chung vs lũ. giờ có rồi, sợ gì bố con thằng nào. kkaaka.
KEY VL rồi mà. Lúc cài Win xài Key VL, crack phát nữa bằng tool để chứng thực Microsoft.
Làm bằng Easy Sysprep nó lại đòi key -> Thêm 1 phát nữa!
Nói chung là mình xem có tool nào hay cách làm chuẩn để 100% ko ai bị phát hiện. Còn chuyện bị 1 vài người là bình thường! Kể cả có bản Win bản quyền thật + Key bản quyền thật nhưng theo nguyên tắc 1 key dùng 1 máy nên nếu có bị phát hiện là chuyện tất nhiên.

carcassonno
24-11-2011, 11:07
Chuyện bị đen màn hình. Ai lỡ dính thì Crack lại! Mình hỏi 1 số bạn qua yahoo thì ko thấy bị màn hình đen. Mình cũng chưa dính phát nào. Thế nên ai bị thì chịu khó chút vậy!

Nguyễn Hải ™
24-11-2011, 19:03
Để mâu thuẫn không đẩy lên cao, mình sẽ xóa các comment ngoài lề, chém gió ...

Hi vọng anh em bỏ qua mấy chuyện gần đây và cùng hợp tác tốt hơn

Thân !

Nguyễn Hải ™
24-11-2011, 20:04
Có chuyện gì um sùm thế, sao cứ gây thù chuốt oán hoài thế nguyenhai. Còn cái này là cái gì đây, không thể nào hiểu nỗi

Đúng là admin của GV oai ghê ta.

Tự tạo Quote , có gì lạ đâu
@hottoctre : [Only registered and activated users can see links]

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 18:21
Bắt đầu tính từ bây giờ là 2h48'!
Nếu bạn ko tìm ra được chứng cứ là cùng hội với nhau thì bạn đang vu khống?
Cho bạn đúng 2h mà ko tìm ra được chứng cứ thì bạn sẽ bị khóa nick vĩnh viễn ở Database. Admin Nguyễn Hải không dung túng những hành vi vu khống kiểu này đâu!!!
Làm việc công minh không tư thù hay thiên vị cá nhân. Như thế mới xứng đáng làm Admin, không thì xuống làm Smod đi cho cơm lành canh ngọt.

A không phải dùng bài của e để chơi lại e đâu :), chả phải nói thì ai cũng rõ rồi

Nhắc lại cho những ai bên [Only registered and activated users can see links] qua Ghostviet : Đã không thích dây dưa thì đừng bao giờ xuất hiện tại Ghostviet. Còn qua quăng bom này nọ, miễn phải nhiều comment. ban 4ever. Ok

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 18:25
Comment ngoài lề, xóa . Okie. Hi vọng ae không mắc phải

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 18:32
Khi nào có chuyện buồn thì qua ktv khóc lóc nữa nhé. Sao bảo là kêu thằng Ghost xoá acc 4rever mà còn ở đây ra oai thế, tiếc cái chức admin à, khửa .... khửa .....

Sau khi dẹp xong mấy người rồi ra đi, okie. Còn giờ cứ ở đó mà cười đi

trannamdt1
25-11-2011, 18:38
Cascassono: Bắt đầu tính từ bây giờ là 2h48'!
Nếu bạn ko tìm ra được chứng cứ là cùng hội với nhau thì bạn đang vu khống?
Cho bạn đúng 2h mà ko tìm ra được chứng cứ thì bạn sẽ bị khóa nick vĩnh viễn ở Database. Admin Nguyễn Hải không dung túng những hành vi vu khống kiểu này đâu!!!
Làm việc công minh không tư thù hay thiên vị cá nhân. Như thế mới xứng đáng làm Admin, không thì xuống làm Smod đi cho cơm lành canh ngọt.

Ơ tính giờ gì thế? Sao ko thông báo sớm. Lúc ấy ngủ tít mít biết đâu mà tìm chứng cớ giờ dậy thấy tính giờ. Carcassono có quyền tính giờ nữa hả? Sặc.....

kienku
25-11-2011, 19:43
Nhắc lại cho những ai bên [Only registered and activated users can see links] qua Ghostviet : Đã không thích dây dưa thì đừng bao giờ xuất hiện tại Ghostviet. Còn qua quăng bom này nọ, miễn phải nhiều comment. ban 4ever. Ok

Có nhất thiết phải vơ đũa cả nắm thế không =))
Mình hỏi bạn rằng liệu không có những ý kiến đóng góp thế thì liệu cái GV này có nhộn nhịp dc không , hay chỉ mấy người khác đưa bản ghost lên rồi tự khẳng định bản thân với những người chuyên môn không có nhiều.
Mình nhắc lại 1 lần nữa là Ktv chỉ ngứa mắt với những thành phần tự sướng , chưa biết mình là ai mà đã khẳng định chắc chắn 1 điều gì đó trong sản phẩm của mình , rồi đạo ghost , lấy bản quyền của người ta làm của mình thôi . Chứ những người mà biết lắng nghe ý kiến rồi tiếp thu thì chẳng ai làm gì :P
Còn riêng bạn ý , đừng có dở cái trò tự ban nick mình rồi các kiểu nữa , từ khi bạn xuất hiện ở GV thì mình thấy nick bạn đổi màu quá nhiều rồi , chẳng còn gì là bạn không làm rồi , thậm chí cũng đã bị ban rồi , bạn làm thế có xứng đáng là 1 người đứng đầu không =))
Thôi mỏi tay , gút bai nâu si ơ gên , chúc buổi tối vui vẻ :))
Peace out !!!

trinhbaphap
25-11-2011, 19:50
Thôi Kiên, về nghỉ. Giờ chơi cả kiểu làm Pop-up liên miên. Quái. Muốn người khác tâm phục khẩu phục thì nên làm bằng 1 cách khác đi cậu. Còn nếu cậu mang kiểu quyền hành ra để điều hành forum, nghĩa là cậu đã thất bại. Tôi ko phải mặn mà gì ở đây, nhưng ko thích kiểu như cậu. Nếu cảm thấy khó chịu, cậu banned toàn bộ ai thuộc Kateve đi.

d05403054
25-11-2011, 19:53
............. :D,

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 20:18
Rất là đông vui, không cùng con đường, cứ tự nhiên đi con đường đã chọn, không cần quan tâm xem đường bên kia thế nào. Okie

Nói thế chắc cũng đủ hiểu

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 20:20
Thôi Kiên, về nghỉ. Giờ chơi cả kiểu làm Pop-up liên miên. Quái. Muốn người khác tâm phục khẩu phục thì nên làm bằng 1 cách khác đi cậu. Còn nếu cậu mang kiểu quyền hành ra để điều hành forum, nghĩa là cậu đã thất bại. Tôi ko phải mặn mà gì ở đây, nhưng ko thích kiểu như cậu. Nếu cảm thấy khó chịu, cậu banned toàn bộ ai thuộc Kateve đi.

Mình biết cách nào, không cần bạn phải nhắc nhở :)

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 20:22
. Nếu cảm thấy khó chịu, cậu banned toàn bộ ai thuộc Kateve đi.

Ai muốn phá hoại thì sẽ ban, còn bình thường, chả động chạm vào làm gì :)

kienku
25-11-2011, 20:23
Mềm hơn rồi đấy , chúc vui :-* =))

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 20:44
Mềm hơn rồi đấy , chúc vui :-* =))

Quan điểm từ trước tới nay của mình luôn vậy. Cùng tham gia giao lưu chia sẻ cho cộng đồng thì những ai đã làm gì thì tự hiểu và cần thay đổi chút suy nghĩ . CÒn đã không thích cái gì đó, thì măc kệ nó, dù nó mục nát, hay đi xuống, vì xích mích nhiều hại người chứ được cái gì, thay vì phải ngồi hóng comment thế này, thà đi xem phim, nghe nhạc, chơi game có phải vui hơn không.

Cũng chả muốn cứ kéo dài chuyện này, nói thật, thời gian này mình đang thi hết kỳ, bù đầu, năm cuối rồi, thời gian onl sẽ ít dần

Và cái tên Nguyễn Hải ™ cũng sẽ ít onl trên diễn đàn, có lẽ mọi người không cảm thấy chướng mắt đâu

Còn đừng nghĩ Nguyễn Hải ™ này háo cái danh ảo này trên 4rum nhé. Từ ngày vào Gv, ngoài những rắc rối và phiền toái thì Nguyễn Hải ™ cũng chả nhận được cái gì của cái chức " Administrator " này cả

Nói đi cũng phải nói lại : hãy xem những gì Nguyễn Hải ™ này đã làm trong thời gian tham gia GV, có đáng để bị xúc phạn đến mức vậy k nhé

Tiện đây cũng nói vài lời như vậy, Nguyễn Hải ™ là cái gì chứ, mình không muốn chỉ vì cá nhân mình mà ảnh hưởng tới uy tín của 1 diễn đàn. Còn ai đã tiếp xúc và nc với Nguyễn Hải rồi, thì cũng đã biết là người như thế nào, không cần phải nói ra, nói ra lại bị cho là khóc lóc khổ sở, haiz

Vậy nhé, ai chém thì cứ chém, ai hiểu thì thông cảm, còn ai thích phá thì phá mệt thì thôi, Nguyễn Hải này không bận tâm cho lắm

Sống đơn giản cho đời thanh thản !

...

thanhproit
25-11-2011, 20:50
Dạo này bù đầu với công việc, ít vào GV, sao dạo này nhiều rối ren qua. Hải ơi! đừng buồn nữa, thôi cứ cố gắng với công việc hiện tại... Câu nói : Sống đơn giản cho đời thanh thản ! .. rất giống câu nói của người bạn mình. Mong Hải nhiều bản Ghost mới...

d05403054
25-11-2011, 21:02
Quan điểm từ trước tới nay của mình luôn vậy. Cùng tham gia giao lưu chia sẻ cho cộng đồng thì những ai đã làm gì thì tự hiểu và cần thay đổi chút suy nghĩ . CÒn đã không thích cái gì đó, thì măc kệ nó, dù nó mục nát, hay đi xuống, vì xích mích nhiều hại người chứ được cái gì, thay vì phải ngồi hóng comment thế này, thà đi xem phim, nghe nhạc, chơi game có phải vui hơn không.

Cũng chả muốn cứ kéo dài chuyện này, nói thật, thời gian này mình đang thi hết kỳ, bù đầu, năm cuối rồi, thời gian onl sẽ ít dần

Và cái tên Nguyễn Hải ™ cũng sẽ ít onl trên diễn đàn, có lẽ mọi người không cảm thấy chướng mắt đâu

Còn đừng nghĩ Nguyễn Hải ™ này háo cái danh ảo này trên 4rum nhé. Từ ngày vào Gv, ngoài những rắc rối và phiền toái thì Nguyễn Hải ™ cũng chả nhận được cái gì của cái chức " Administrator " này cả

Nói đi cũng phải nói lại : hãy xem những gì Nguyễn Hải ™ này đã làm trong thời gian tham gia GV, có đáng để bị xúc phạn đến mức vậy k nhé

Tiện đây cũng nói vài lời như vậy, Nguyễn Hải ™ là cái gì chứ, mình không muốn chỉ vì cá nhân mình mà ảnh hưởng tới uy tín của 1 diễn đàn. Còn ai đã tiếp xúc và nc với Nguyễn Hải rồi, thì cũng đã biết là người như thế nào, không cần phải nói ra, nói ra lại bị cho là khóc lóc khổ sở, haiz

Vậy nhé, ai chém thì cứ chém, ai hiểu thì thông cảm, còn ai thích phá thì phá mệt thì thôi, Nguyễn Hải này không bận tâm cho lắm

...

............... :8:

carcassonno
25-11-2011, 21:03

...
Qua cuộc thi ẤM TÌNH GHOST VIỆT lần I
Mình cứ tưởng Hải đã "trưởng thành". Nhưng thấy buồn vì cách hành xử lần này!
Mình đã bảo Admin là người đứng đầu và quyền hành cao. Cần có cái đầu lạnh và công minh chính trực. Nhưng bạn đã quá thiên vị trannamdt1, không chỉ ra cho bạn ý những thiếu sót mà còn bao che, bao biện, xóa comment cảm thấy ảnh hưởng đến trannamdt1, thậm chí còn khóa cả bài dự thi là vô lý!
Tại sao khóa trong khi bản này hoàn toàn hợp lệ! Thiếu sót thì AE sẽ đóng góp, có phải ai cũng giống ai đâu? Mỗi người 1 cách, mỗi người 1 vẻ để tạo lên sự đa dạng. Nếu nói theo kiểu phong cách sư phạm thì đó là. Có biểu dương, tán thưởng, phê phán, chê trách, kỷ luật... tất cả là nhằm học sinh đó thay đổi bản chất để dần tốt lên. Tùy từng trường hợp cụ thể, hành vi cụ thể, con người cụ thể mà người ta áp dụng cách định hướng giáo dục sư phạm khác nhau => Cái này hiểu thì hiểu không hiểu thì thôi!
Sau 1 hồi ca thán, phân tích lại trở về giận dỗi tự ái thế lày thế nọ giống hệt hồi trước.
Tiếp tục theo quan điểm bầu bán lãnh đạo. Các Mod, Smod thì do Admin set trực tiếp không nói làm gì. Nhưng Admin ở đây thì chỉ có người hoặc nhóm người đứng đầu tạo ra diễn đàn mới có quyền ấy. Còn người nào muốn làm thì phải có sự cống hiến, tín nhiệm.
Quyền Admin của bạn chỉ là do cá nhân của chủ tịch Ghost (Tuyên) do công việc bận rộn muốn có người chia sẻ. Nhân tiện Mình chỉ trích luôn bạn Tuyên ở chỗ này vì không thông qua bình chọn gây mất sự tôn trọng nhau trong diễn đàn.
Bạn Hải có tố chất tốt, nhiệt tình với diễn đàn, tích cực giúp đỡ thành viên khác và đóng góp rất nhiều cho 4rum. Tuy nhiên với phong cách và tính cách của bạn nên để ở Smod.
Bạn Nguyễn Hải cũng nên nhớ 1 điều rằng: Tất cả các 4rum đều là ngôi nhà chung, Mình là Carcassonno đều là thành viên của Ghostviet, SHT, KTVonline, haiphongIT, ITQUANGNAM, vnsharing, forumBKAV, VN-Rum... nhưng thử hỏi đâu là nhà của mình??? Thế nên bạn cũng cần chuẩn trong cách phát ngôn. 4Rum đông vui là điều quý, bất kể là khách nào. Bạn ko hài lòng ở GV lại chạy sang 4rum khác chứ có gì đâu. Thế nên rút kinh nghiệm ko được phân biệt đối xử. Sai đến đâu sửa đến đó!
Cách các Member khi tranh luận thì 1 là công minh, 2 là ngồi đọc rồi ra phán quyết cho công bằng. Đằng này chính bạn là người khiến mem bức xúc rồi cãi nhau với ngay Admin -> Cách hành xử tốt nhất là khóa nick (khửa...khửa) Hết nói!

Xin lỗi Admin Nguyễn Hải - XIN ĐỪNG XÓA COMMENT NÀY CỦA MEMBER!

kienku
25-11-2011, 21:12
[CÒn đã không thích cái gì đó, thì măc kệ nó, dù nó mục nát, hay đi xuống, vì xích mích nhiều hại người chứ được cái gì, thay vì phải ngồi hóng comment thế này, thà đi xem phim, nghe nhạc, chơi game có phải vui hơn không.] <---------- Chuẩn , cái này rất giống mình , nhìn số lượng cm thì biết
[Cũng chả muốn cứ kéo dài chuyện này, nói thật, thời gian này mình đang thi hết kỳ, bù đầu, năm cuối rồi, thời gian onl sẽ ít dần

Và cái tên Nguyễn Hải ™ cũng sẽ ít onl trên diễn đàn, có lẽ mọi người không cảm thấy chướng mắt đâu] <----- bạn nói ra những cái này làm cái gì , để mọi người để ý à , ở cái thế giới ảo này thích thì nói , ko thích thì chẳng thèm quan tâm , vắng mặt mình thì chợ vẫn đông Hải ạ , xin lỗi vì mình hay nói thẳng , nhưng cũng vì thô nên nó thật , im lặng là đỉnh cao của âm thanh nhé .

[Tiện đây cũng nói vài lời như vậy, Nguyễn Hải ™ là cái gì chứ, mình không muốn chỉ vì cá nhân mình mà ảnh hưởng tới uy tín của 1 diễn đàn. Còn ai đã tiếp xúc và nc với Nguyễn Hải rồi, thì cũng đã biết là người như thế nào, không cần phải nói ra, nói ra lại bị cho là khóc lóc khổ sở, haiz] <--------- Bạn muốn ko chỉ vì mình mà ảnh hưởng đến uy tín của dd thì bạn cũng đừng quan tâm đến những vấn đề của người ta khi mà bạn với họ đã có xich mich từ trước nữa , việc mình mình làm thì nó làm sao . bạn có thấy bác Ghost , hoaplu hay một số người khác trong bqt có bao h xen vào không , họ nói ít nhưng có hiệu lực , bạn thì sao bạn xem lại đi . Còn về bạn bảo "nc với bạn , tiếp xúc thì biết bạn thế nào ko cần nói ra , nói ra thì bảo khóc lóc khổ sở" <- câu này nó mâu thuẫn lắm .....
Đây là lần thứ 2 mình nc với bạn sau lần 1 bên ktv , mình thấy sau lần 1 bạn cũng có khác , nhưng sory hôm nay bạn vơ đũa cả nắm ktvonline thế mình ko thể ko nói dc , sống mà ko có cái đầu lạnh , không có một chút thờ ơ thì dễ sảy ra nhiều chuyện lắm ...
Thân !!!!

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 21:12
Close tOpic rồi sau đó là Xóa hẳn Bài 06, đều là ý của chủ nhân bản đó. Ý bạn đó chờ ai đăng ký bản tiếp theo ( sẽ là 06 ) và bạn đó sẽ post lại bản này ( số 07)

Vậy vấn đề chính là bức xúc với Nguyễn Hải này. Với những mem lời lẽ thô tục, quăng bom, chửi bới, dù có là góp ý, nhưng với thái độ đó, xứng đáng ra đảo để 4rum được yên bình. Còn ngoài những phần tử phá hoại, quấy rối ra. Nguyễn Hải này chưa ban bất cứ 1 nick nào vô tội nhé . Cần hiểu rõ vấn đề

carcassonno
25-11-2011, 21:18
Close tOpic rồi sau đó là Xóa hẳn Bài 06, đều là ý của chủ nhân bản đó. Ý bạn đó chờ ai đăng ký bản tiếp theo ( sẽ là 06 ) và bạn đó sẽ post lại bản này ( số 07)

Vậy vấn đề chính là bức xúc với Nguyễn Hải này. Với những mem lời lẽ thô tục, quăng bom, chửi bới, dù có là góp ý, nhưng với thái độ đó, xứng đáng ra đảo để 4rum được yên bình. Còn ngoài những phần tử phá hoại, quấy rối ra. Nguyễn Hải này chưa ban bất cứ 1 nick nào vô tội nhé . Cần hiểu rõ vấn đề
Bài dự thi đã đăng, bài đó hoàn toàn hợp lệ!
Comment thô tục quăng bom thì xóa -> Sao lại Close Topic
Nên vận hành 4rum bằng cái đầu nhé! Mình nói có sách, mách có Video + Hình ảnh đàng hoàng, mục đích là giúp chủ Topic nhìn thấy lỗi thì đấy là quăng bom hay vùi dập??
Thể lệ mỗi người có 3 bản, vậy trannamdt1 còn được đăng mấy bản nữa? Sao ko thấy BQT phản hồi gì?
Nếu là xóa 06 rồi Post 07 thì liệu có 08, 09, 10 ko nhỉ? Ko tiếp thu ý kiến rồi làm bản sau có phải hơn là tự khép mình lại ko đi tiếp thu ko?
-> Đây là sự đam mê tìm tòi, học hỏi, giao lưu từ 4rum hay là sự khoe mẽ rằng ta chẳng cần ai. Ta làm được hết nhỉ!!
Càng nói càng thấy kém. Lúc chiều yahoo trực tiếp với trannamdt1 rồi, AE nói chuyện thoải mái và ku em cũng thoáng đầu ra nhiều. Cách hành xử của Hải càng làm mình thất vọng thêm.

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 21:29
Bài dự thi đã đăng, bài đó hoàn toàn hợp lệ!
Comment thô tục quăng bom thì xóa -> Sao lại Close Topic
Nên vận hành 4rum bằng cái đầu nhé! Mình nói có sách, mách có Video + Hình ảnh đàng hoàng, mục đích là giúp chủ Topic nhìn thấy lỗi thì đấy là quăng bom hay vùi dập??
Thể lệ mỗi người có 3 bản, vậy trannamdt1 còn được đăng mấy bản nữa? Sao ko thấy BQT phản hồi gì?
Nếu là xóa 06 rồi Post 07 thì liệu có 08, 09, 10 ko nhỉ? Ko tiếp thu ý kiến rồi làm bản sau có phải hơn là tự khép mình lại ko đi tiếp thu ko?
-> Đây là sự đam mê tìm tòi, học hỏi, giao lưu từ 4rum hay là sự khoe mẽ rằng ta chẳng cần ai. Ta làm được hết nhỉ!!
Càng nói càng thấy kém. Lúc chiều yahoo trực tiếp với trannamdt1 rồi, AE nói chuyện thoải mái và ku em cũng thoáng đầu ra nhiều. Cách hành xử của Hải càng làm mình thất vọng thêm.

Lúc đó Close, chờ ngay sau đó Nam viết lại bài. Để Close topic 06 rồi đặt lời nhắn là bài viết chuyển qua cái địa chỉ mới. ĐIều này cũng tránh xung đột trong topic bị đẩy lên cao. bản 07 mà Nam định post cũng là nội dung của bài 06. nam bảo xóa topic đi và ngại viết bài. Nên đã copy nội dung #1 của bài 06 gửi cho Nam

Okie, qua nhiều việc xảy ra, cũng nhận ra được 1 điều : khả năng có hạn mà cố gồng lên ra vẻ ta đây . Ok. Giờ thì đã hiểu

supperman123
25-11-2011, 22:01
Anh Ghost ơi anh chỉnh lại forum đi vào bấm có một cái mà quảng cáo ngoài kì quá

carcassonno
25-11-2011, 22:07
Lúc đó Close, chờ ngay sau đó Nam viết lại bài. Để Close topic 06 rồi đặt lời nhắn là bài viết chuyển qua cái địa chỉ mới. ĐIều này cũng tránh xung đột trong topic bị đẩy lên cao. bản 07 mà Nam định post cũng là nội dung của bài 06. nam bảo xóa topic đi và ngại viết bài. Nên đã copy nội dung #1 của bài 06 gửi cho Nam

Okie, qua nhiều việc xảy ra, cũng nhận ra được 1 điều : khả năng có hạn mà cố gồng lên ra vẻ ta đây . Ok. Giờ thì đã hiểu

Admin can thiệp hơi sâu. Đã có người hỏi bản 06 của Nam đâu rồi đấy!
Hiểu và rút kinh nghiệm thì close tranh luận ở đây.
Đề nghị trở về vị trí Smod nếu cách hành xử ko thay đổi.

thằng mặt ngố
25-11-2011, 22:09

Đệch, nói nghe hay vãi lều, thế cái bài hướng dẫn tinh chỉnh Office 2003 của Pro Ghost đang ngon trớn thì pố thằng lào tự nhiện cnose thế nhể, chướng mắt gì nào? để cho newbie nghiên kíu vài phát không được seo? Khục ... khục ... khục .....

alexlinh
25-11-2011, 22:14
Đệch, nói nghe hay vãi lều, thế cái bài hướng dẫn tinh chỉnh Office 2003 của Pro Ghost đang ngon trớn thì pố thằng lào tự nhiện cnose thế nhể, chướng mắt gì nào? để cho newbie nghiên kíu vài phát không được seo? Khục ... khục ... khục .....
lại một kể phá đám....:beer_smile:

d05403054
25-11-2011, 22:16

Thêm 1 kẻ nguy hiểm mà lại phán người ta phá đám, há há há

carcassonno
25-11-2011, 22:21
Đề nghị Nguyễn Hải giải thích vụ này.
Cái save tinh chỉnh để lưu lại dùng sẵn mình cũng mới biết 1, 2 hôm do bác Vrkrem 10 gì đó nói mới biết. Bài đó rất hay sao lại Close??? Phải chăng bạn lại nghĩ bài đó đá xoáy ông bạn đáng yêu trannamdt1 của mình???

thằng mặt ngố
25-11-2011, 22:23

Ôi zời ơi anh Pro Ghost ơi khổ thân anh quá, em thần tượng anh thế mà chúng nó bảo em phá đám đấy nào. Đẳng cấp siêu việt như anh Pro Ghost, anh Pro Ghost là tượng đài, một thần tượng của giới ghost thế mà chỉ vì ganh tỵ với cái sự đẳng cấp của anh mà chúng nó nỡ band nick anh thế mới đau chứ nị.

Nguyễn Hải ™
25-11-2011, 22:26
Đề nghị Nguyễn Hải giải thích vụ này.
Cái save tinh chỉnh để lưu lại dùng sẵn mình cũng mới biết 1, 2 hôm do bác Vrkrem 10 gì đó nói mới biết. Bài đó rất hay sao lại Close??? Phải chăng bạn lại nghĩ bài đó đá xoáy ông bạn đáng yêu trannamdt1 của mình???

Topic Close, bài viết còn đó, video còn, link còn. Mà nhắc nhở cho Pro Ghost gỡ ngay cái ava của Nguyễn Hải này ra. Sức chịu đựng mỗi người có hạn thôi đó

carcassonno
25-11-2011, 22:36
Topic Close, bài viết còn đó, video còn, link còn. Mà nhắc nhở cho Pro Ghost gỡ ngay cái ava của Nguyễn Hải này ra. Sức chịu đựng mỗi người có hạn thôi đó
Ban nick rồi thì mở Topic cho AE còn thảo luận, trao đổi và học hỏi. HẾT!
Nhắc nhở Admin lần sau ko xóa Comment của mình tùy tiện. Carcassonno nói có trước có sau, có lý có tình chứ ko hàm hồ đâu.
Cái nào đáng xóa thì mình ko ý kiến, nhưng có comment không vi phạm quy định gì cũng xóa là sao??? -> Có lạm quyền quá ko đây!

thằng mặt ngố
25-11-2011, 22:36

Avatar lào của Pro Ghost là hình nguyen hai gì đâu lào, đây là avatar của cái nick thằng mặt ngố, thế thì cứ trả lại cái nick cho anh Pro Ghost đi lào thì thằng mặt ngố này sẽ gở cái avatar đó ra, bởi vì khắp các 4rum danh tiếng đẳng cấp của anh Pro Ghost mọi người đều biết nên anh Pro Ghost mà không còn hiện diện ở GV này thì là một thiệt thòi lớn cho giới siu tầm ghost đấy nhể

nmtuan987311
26-11-2011, 12:54
Vậy avatar của nick thang mat ngo la hình của Nguyễn Hải phải không? sao lại có avatar đó nhỉ?

Nguyễn Hải ™
26-11-2011, 13:54
Vậy avatar của nick thang mat ngo la hình của Nguyễn Hải phải không? sao lại có avatar đó nhỉ?

Bữa nọ mình đặt làm ảnh đại diện trong trang cá nhân, vào modcp để ban nick mà cứ báo sai tên, chả hiểu

kevin2701
26-11-2011, 19:36
Cho mình hỏi pass nối file là gì vậy ?

carcassonno
26-11-2011, 21:12
Cho mình hỏi pass nối file là gì vậy ?
Ko đặt Pass nối file cũng như bung Ghost.
Nếu có pass có lẽ bạn nhầm bản nào đó.

thằng mặt ngố
27-11-2011, 00:00
Bữa nọ mình đặt làm ảnh đại diện trong trang cá nhân, vào modcp để ban nick mà cứ báo sai tên, chả hiểu

Anh Pro Ghost có nhờ thằng mẳt ngố này chuyển lời tới nguyen hai nội trong vòng 2 ngày nữa mà không restore cái nick lại cho anh Pro Ghost thì liệu hồn nguyen hai đừng có vác cái mặt qua ktv nữa, nguyen hai sẽ hứng chịu hậu quả và sẽ cho cái bản mặt nguyen hai y như cái avartar của cái nick thằng mặt ngố này.

Nguyễn Hải ™
27-11-2011, 05:23
Anh Pro Ghost có nhờ thằng mẳt ngố này chuyển lời tới nguyen hai nội trong vòng 2 ngày nữa mà không restore cái nick lại cho anh Pro Ghost thì liệu hồn nguyen hai đừng có vác cái mặt qua ktv nữa, nguyen hai sẽ hứng chịu hậu quả và sẽ cho cái bản mặt nguyen hai y như cái avartar của cái nick thằng mặt ngố này.

OMG, tự nhiên nhé. Nguyễn Hải này chưa bao giờ phải nghe theo lời dọa của ai đâu :rockon:

lequocviet_2012
28-11-2011, 22:48
Ban nick rồi thì mở Topic cho AE còn thảo luận, trao đổi và học hỏi. HẾT!
Nhắc nhở Admin lần sau ko xóa Comment của mình tùy tiện. Carcassonno nói có trước có sau, có lý có tình chứ ko hàm hồ đâu.
Cái nào đáng xóa thì mình ko ý kiến, nhưng có comment không vi phạm quy định gì cũng xóa là sao??? -> Có lạm quyền quá ko đây!
Ngay cái vụ GV có sự cố lần trước mình thấy có một số bài hay bị mất đã là một thiếu sót, vụ saocodon va Nguyễn Hải ì ành nhau ấy. Các bản của saocodon hay đấy chứ, vậy mà mất đi ko bít lí do gì.
Anh Car đúng là ăn nói có tình có lý, chững chạc trong cách cư xử. Đúng đáng tôn trọng cả tài lẫn đức.
Bài của anh đúng là có ý nghĩa với ai sử dụng máy tính.

Chi Pheo Hai Duong
28-11-2011, 23:54
Ngay cái vụ GV có sự cố lần trước mình thấy có một số bài hay bị mất đã là một thiếu sót, vụ saocodon va Nguyễn Hải ì ành nhau ấy. Các bản của saocodon hay đấy chứ, vậy mà mất đi ko bít lí do gì.
Anh Car đúng là ăn nói có tình có lý, chững chạc trong cách cư xử. Đúng đáng tôn trọng cả tài lẫn đức.
Bài của anh đúng là có ý nghĩa với ai sử dụng máy tính.

Ủa có cái vụ saocodon ì ành với nguyenhai nữa à, sao mình không biết vậy ta? Sao kỳ thế không biết nữa, lại là nguyenhai nữa à, chắc cũng là thái độ hóng hách ta đây admin nữa chứ gì! sao nhóc ku nguyenhai lại thích vênh váo thế không biết nữa, hèn gì GV bây giờ vắng như chùa bà đanh. À nè! anh Pro Ghost gởi lời hỏi thăm thầy Việt có khoẻ không? Dạo này có dụ dỗ được cô giáo trẻ nào không? Khửa ... khửa !!!!

lequocviet_2012
29-11-2011, 10:16
Ủa có cái vụ saocodon ì ành với nguyenhai nữa à, sao mình không biết vậy ta? Sao kỳ thế không biết nữa, lại là nguyenhai nữa à, chắc cũng là thái độ hóng hách ta đây admin nữa chứ gì! sao nhóc ku nguyenhai lại thích vênh váo thế không biết nữa, hèn gì GV bây giờ vắng như chùa bà đanh. À nè! anh Pro Ghost gởi lời hỏi thăm thầy Việt có khoẻ không? Dạo này có dụ dỗ được cô giáo trẻ nào không? Khửa ... khửa !!!!
Hì hì, hiệu trưởng bảo các cô tránh em xa ra 5m không thì thủy triều ở nhà nó dâng. Thành ra là đang cầm cần câu, chưa bắt được nàng tiên cá nào cả.
Em hiểu bác rồi, khà khà...
Bác Car, bản 47 của bác dùng cho ông hiệu trưởng khó tính của em ko thấy ông có ý kiến gì nơi, may bác cho cái avast security ko thì ông bảo ,.... máy dở (E5700-G41), khặc khặc.

zuy_1982
29-11-2011, 18:58
Của bạn đây [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
file EMIS cài đặt và dùng ntn? bác có thể hướng dẫn được không?

carcassonno
29-11-2011, 23:13
file EMIS cài đặt và dùng ntn? bác có thể hướng dẫn được không?

File Emis.xla là 1 Add-Ins dạng Macro.
Cài đặt thì chỉ cần vào mục add-ins của Office chọn Go hoặc Browse tùy Office để tìm đến file Emis.xla và mở.
File này có chức năng tổng hợp các file cùng khuôn dạng. Chức năng của nó là cộng tổng số liệu từ các file báo cáo khác nhau nhưng cùng 1 biểu mẫu (khuôn dạng). Nếu như bạn cần thu thập số liệu từ các cơ sở hoặc phòng ban từ 1 biểu mẫu có sẵn. Khi bạn nhận được các file excel rời rạc thông thường ta phải copy từng sheet rời rạc rồi tổng hợp.
Nhưng với công cụ emis.xla chỉ cần mở file tổng hợp nhấn Ctrl + J -> Mở ra 1 cửa sổ, bạn Open các file excel do các tổ, các bộ phận nộp về (như mình là các đơn vị trường). Sau đó chọn từng vùng số liệu cần cộng tổng và nhấn Ctrl + M.

PS: Cái này phục vụ rất tốt cho những ai cần tổng hợp số liệu cùng 1 mẫu biểu nhưng có nhiều nguồn báo cáo về. Rất là nhanh chóng bạn ạ!

vietduc304
30-11-2011, 22:51
thank bác carcassonno
máy mình ghost thành công, nhanh (tầm 5 phút), chạy mượt, nhận đủ driver, ko bị màn hình đen, màn hình xanh.
cấu hình máy: CPU E5500, main foxcorn G41, Card on 4500 HD
mình đã test khoảng vài giờ thấy chạy khá nhanh và mượt
tóm lại là tốt

carcassonno
01-12-2011, 08:27
thank bác carcassonno
máy mình ghost thành công, nhanh (tầm 5 phút), chạy mượt, nhận đủ driver, ko bị màn hình đen, màn hình xanh.
cấu hình máy: CPU E5500, main foxcorn G41, Card on 4500 HD
mình đã test khoảng vài giờ thấy chạy khá nhanh và mượt
tóm lại là tốt
Còn chưa ưng ý chỗ nào thì Reply nhé! Cho dù là lỗi nhỏ nhất.

carcassonno
01-12-2011, 10:32
cho mot ban neu ban thay duoc
Viết có dấu đi bạn! Chưa hiểu ý bạn muốn nói gì.

trinhbaphap
05-12-2011, 09:23
a quý ơi, em hỏi tí này, vì đứa bạn dùng sản phẩm của anh. đó là sau khi dùng bản này, ko vào đc facebook. vào trang này, firefox bị đẩy ra, cả ie cũng bị tình trạng này. mạng vnpt tối ko chặn facebook nhưng nó cứ vào là dính hiện tượng đó.

carcassonno
05-12-2011, 09:33
a quý ơi, em hỏi tí này, vì đứa bạn dùng sản phẩm của anh. đó là sau khi dùng bản này, ko vào đc facebook. vào trang này, firefox bị đẩy ra, cả ie cũng bị tình trạng này. mạng vnpt tối ko chặn facebook nhưng nó cứ vào là dính hiện tượng đó.

Anh cũng ko rành lắm về Facebook.
Mạng ở cơ quan là Viettel, ở nhà là VNPT. Vào vẫn bình thường ko vấn đề gì!
Em thử kiểm tra xem còn ku nào xài bản này ko? Nếu cũng bị thì A sẽ kiểm tra kỹ lại.

cauchubg
05-12-2011, 15:18
Chào b chủ top, bác có 1 topic bản ghost win7 32bit đầu tay cho dân văn phòng nhưng e down về nối lại bị sai mã md5 bác có thể post mã md5 từng phần cho e đc ko ạ vì e ko biết nó bị hỏng ở part nào cả. thanks bác

carcassonno
05-12-2011, 16:07
Chào b chủ top, bác có 1 topic bản ghost win7 32bit đầu tay cho dân văn phòng nhưng e down về nối lại bị sai mã md5 bác có thể post mã md5 từng phần cho e đc ko ạ vì e ko biết nó bị hỏng ở part nào cả. thanks bác

Thực sự xin lỗi bạn vì sau khi chia tách và Upload xong mình lỡ tay xóa cả thư mục mà chưa kịp đưa mã MD5 của từng File.

carcassonno
05-12-2011, 16:27
Bổ sung bản phụ QTv48 Office 2007 đã tinh chỉnh đến tận chân răng cho AE nào thích!
PS: Bản QTv48 mang tính chất tham khảo, không dự thi.

hoangngocminh92
07-12-2011, 14:11
em có thắc mắc về một số vấn đề mà em cho là nhỏ với bản GHO này của anh CAR, sau khi dùng bản GHO này của anh qua 3 ngày, hiện tại em vẫn không thể khắc phục được các lỗi sau đây, nên nhờ anh xem lại giùm em nhé:

khi em duyệt WEB = các trình duyệt WEB như: Chrome, FF, IE8 thì giao diện trang WEB em vào đều bị phóng to quá mức, mà em kiểm tra thì vẫn đang VIEW ở chế độ 100% không hề phóng to hơn, mà thực tế nó lại bị to lên cả, em đều phải thu nhỏ đi để có thể nhìn được ở mức đầy đủ như bình thường. Dưới đây là hình ảnh em chụp lại hiện tượng trên:

Như anh thấy, thì cả 3 trình duyệt của em, khi vào 4rum đều bị to quá, không hiển thị đầy đủ hết cả trang WEB.

Thêm 1 lỗi nữa, đó là lỗi chứng chỉ được thông báo khi em duyệt WEB = IE8 và FF. Dưới đây là ảnh chụp của hiện tượng:
Như anh thấy, thì báo cáo bị lỗi chứng chỉ đều được hiện lên, gây khó chịu, trên IE8 thì em có thể tắt nó đi thì không sao, mà mối lần vào như vậy gây ức chế nhất định. Còn trên FF thì nó không thể bỏ đi được, em cứ tắt nó khoảng 3s sau nó lại hiện lên luôn.

Lỗi cuối cùng mà em thấy, đó là em không thể nào vào được Gmail, G+ khi duyệt WEB = Chrome, còn khi duyệt = FF và IE8 thì nó lại báo lên lỗi chứng chỉ, và em phải nhấn HỦY BỎ (liên tục không nghỉ), YES or CONTINUES (3 lần) mới vào được. Dưới đây là ảnh chụp hiện tượng:

Như anh thấy, đó là lỗi cuối cùng em gặp phải khi duyệt WEB.

Theo như em thấy thì lỗi chứng chỉ xuất hiện ở mọi trang khi em duyệt = IE8 và FF, còn đối với Chrome thì riêng có G+, Gmail là em không vào được. Em mới dùng qua được 3 ngày và đó là các lỗi duy nhất mà em mới nhận thấy, còn gì nữa thì cần phải thêm TIME anh à, mong anh phản hồi cho em sơm nhất có thể, thú thực bản này của anh, em cài cho máy bà chị làm văn phòng thấy OK lắm rồi, riêng có cái tội về duyệt WEB hơi bị khó khăn nên em muốn anh khắc phục sớm, nhìn qua topic thấy >20 PAGE COMMENT mà phần nhiều là lạc đề, có 1 số COMMENT đầu thì đúng nghĩa, nên em ngại không đọc vì nhiều COMMENT quá, không biết đã ai bị lỗi này và báo cáo cho anh chưa, vì thế cũng không rõ là anh có cách khắc phục cho lỗi này hay chưa? Cảm ơn anh vì bản GHO này, Chúc anh thành công!

carcassonno
07-12-2011, 15:19
@hoangngocminh92@
Gửi bạn hoangngocminh92
Lỗi của Em không vào được Web cũng như Gmail là do chứng thực thời gian ko chính xác (01/01/2007) -> Giờ thì đúng nhưng năm thì sai rõ rồi.
Kể cả vào mail cũng sẽ không vào được, cái này có anh ở cơ quan anh cũng bị chứng thực thời gian, sửa 1 cái là vào mail luôn. Em chỉ cần chỉnh thời gian hệ thống đúng với thời gian thực là OK.
Nếu Pin Cmos đã hết không lưu được thiết lập thời gian thì khi em tắt máy lần sau lại dính. Thay cục Pin Cmos đi để lần sau đỡ loằng ngoằng em à!

Còn cái hiển thị 4rum bị tràn màn hình thì anh cũng chưa sử lý triệt để được vì sử dụng bản này cũng như các bản Win khác thìbị tràn trên IE. Còn nếu em sử dụng Firefox, CR độ phân giải là 1024 x 768 trở lên thì hiển thị đầy đủ và ngon lành cành đào!

PS: Có 1 bạn cũng đã bị lỗi chứng thực thời gian trong 20 Page Comment giống em.

trannamdt1
07-12-2011, 15:27
Chuẩn đó, pin CMOS bị hết ko lưu lại được cấu hình BIOS và mất thời gian thực. Minh thay cục pin khác và đặt lại thời gian thực em nhé

trieuquochung
07-12-2011, 16:24
Xin thông báo.
Em ghost bản của anh trên lap Dell 15R N5010 nhận đầy đủ driver, nhưng âm thanh rất nhỏ. Em đã mở hết cỡ mà vẫn nhỏ xíu à. Tình hình là ghost lại lần 2 thì vẫn bị y chang. Em đã xóa driver cũ đi, cài mới lại vẫn bị

carcassonno
07-12-2011, 21:02
Xin thông báo.
Em ghost bản của anh trên lap Dell 15R N5010 nhận đầy đủ driver, nhưng âm thanh rất nhỏ. Em đã mở hết cỡ mà vẫn nhỏ xíu à. Tình hình là ghost lại lần 2 thì vẫn bị y chang. Em đã xóa driver cũ đi, cài mới lại vẫn bị

Chưa gặp lần nào. Bạn thử kick các mục Volume cho lên hết cỡ xem. Kiểm tra thử mấy file mp3 chuẩn nữa.
Nếu không được dành xài bản Ghost khác vậy! Bản khác mà vẫn bị thì nghe chừng loa con Lap này của bạn có vấn đề. Mong là tại bản Ghost chứ ko phải tại loa -> Lại mất zen thì bùn lắm.

anhtuanngoc
08-12-2011, 09:24
Thank bạn.
Đồng ý với bác. Em dùng mấy bản ghost màu mè bây giờ lại chuyển sang dùng ghost nguyên gốc cho ổn định

trannamdt1
08-12-2011, 09:35
Vậy mà bác car lại soi bản của mình là chưa chỉnh sửa gì, hóa ra bác cũng vậy. :D bản của mình chỉ tắt một số dịch vụ ko cần thui

carcassonno
08-12-2011, 10:52
Vậy mà bác car lại soi bản của mình là chưa chỉnh sửa gì, hóa ra bác cũng vậy. :D bản của mình chỉ tắt một số dịch vụ ko cần thui

Lại thích nhảy choi choi rồi :chair: Đang nói về giao diện.
Còn chỉnh sửa Registry, lược bỏ 1 số thứ người sử dụng gần như không động đến để Windows chạy nhanh hơn và mượt là cần thiết. Tuy nhiên ko mod Win sâu quá khiến 1 vài người dùng chạy các phần mềm bị báo đòi CD. Ko khoái tranh luận, nêu ra để tham khảo!

trannamdt1
08-12-2011, 11:20
Là bác nghĩ thế đó thôi. em khoái gì tranh luận đâu. góp ý cho công bằng ý mà :bicycle:

trannamdt1
08-12-2011, 11:22
Tinh chỉnh nhiều quá thì lại bị mất cái này cái kia rồi kết quả là lỗi win, do lược bớt nhiều thành phần quá. Chứ 1 bản full soft mà yêu cầu vừa 1 đĩa CD mà đòi win nguyên bản thì đành bó tay... Nặng mà ổn còn hơn bác àk. Ko nói gì bản của bác đâu nhé

trieuquochung
08-12-2011, 14:02
Chưa gặp lần nào. Bạn thử kick các mục Volume cho lên hết cỡ xem. Kiểm tra thử mấy file mp3 chuẩn nữa.
Nếu không được dành xài bản Ghost khác vậy! Bản khác mà vẫn bị thì nghe chừng loa con Lap này của bạn có vấn đề. Mong là tại bản Ghost chứ ko phải tại loa -> Lại mất zen thì bùn lắm.

Rồi anh ơi. Nhạc em nghe từ hồi cài win 7 mà. Hihi. Lúc đầu tưởng trong quá trình ghost bị lỗi nên mới ghost lại cũng không được, quay lại ghost bản XP khác thì nghe nhạc lớn hẳn.
Dù gì cũng cảm ơn anh nhiều
Bản v47 em ghost cho 4 máy rồi. Tất cả đều ổn cả. 3 máy bàn Pentium 4 và 1 lap Vostro 1200

trannamdt1
08-12-2011, 14:07
Dùng Windows 8 nhạc còn to hơn XP nữa đó

calongtong
12-12-2011, 19:36
sao mình xin con IDM mà bác chủ thớt làm ngơ vậy kìa?

trannamdt1
12-12-2011, 21:24
Chắc bác Car bận rồi bạn à. Bạn qua đây nhé : [Only registered and activated users can see links]

hitmannlh
16-12-2011, 09:04
Mình bất ngờ với khả năng boot nhanh của file ghost này ^^, ko tới 2 con sâu
Tuy nhiên mình vừa gặp 1 lỗi là khi cài trên Main ECS G41T sau khi bung file ghost xong tự nhận đầy đủ driver (chip âm thanh là IDT) thì khi mở tiếng hơi lớn là gặp hiện tương giật tiếng, âm thanh ngặt quãng.. gỡ driver cũ ra và update = Easy 5.2 vẫn như cũ, mình cứ tưởng do chip cầu nam bị nóng , nhưng bật task manager thấy có 1 services đang chạy ( có lẽ hỗ trợ IDT) end task nó thì hết hiện tượng giật tiếng nữa^^ , máy mình đã cài Avast IS!

carcassonno
21-12-2011, 07:47
Mình bất ngờ với khả năng boot nhanh của file ghost này ^^, ko tới 2 con sâu
Tuy nhiên mình vừa gặp 1 lỗi là khi cài trên Main ECS G41T sau khi bung file ghost xong tự nhận đầy đủ driver (chip âm thanh là IDT) thì khi mở tiếng hơi lớn là gặp hiện tương giật tiếng, âm thanh ngặt quãng.. gỡ driver cũ ra và update = Easy 5.2 vẫn như cũ, mình cứ tưởng do chip cầu nam bị nóng , nhưng bật task manager thấy có 1 services đang chạy ( có lẽ hỗ trợ IDT) end task nó thì hết hiện tượng giật tiếng nữa^^ , máy mình đã cài Avast IS!
Trường hợp này mình chưa gặp, thêm 1 kinh nghiệm tốt nữa cho anh em!

carcassonno
27-12-2011, 08:11
Up Acc Vip tại 4share.vn để các bạn kéo về tốc độ cao này
Tên đăng nhập: aoe24h.com

khanguyen198
27-12-2011, 09:36
Đang up bản QTv48 cho AE nào dân văn phòng thích Office 2007, bản QTv48 vẫn mượt mà và giống như bản V47 chỉ khác Office 2007 thay cho Office 2003 (Office 2007 cũng tinh chỉnh, thêm các Add-Ins đầy đủ giống Office 2003...ka..ka...). Đây là quà tặng dành cho các bạn yêu thích bản Ghost Carcassonno.
sao bác không tích hợp luôn cả ban office 2007 và office 2003 nhỉ.như thế xẽ tuyệt hơn

carcassonno
27-12-2011, 09:42
sao bác không tích hợp luôn cả ban office 2007 và office 2003 nhỉ.như thế xẽ tuyệt hơn
Mình thử rồi, không ổn đâu bạn à.
Lại nặng thêm bản Ghost nữa. Chạy thì chạy được nhưng mỗi lần khởi động Office lên chậm lắm, bạn cứ thử xem.

carcassonno
29-12-2011, 09:06
Up tài khoản Vip tại 4share.vn để anh em dùng tải cho nó trâu bò:

Văn hóa dùng chung là không đổi mật khẩu các bạn nhé!

minhduc1010
29-12-2011, 20:17
ban ghost qt47 nay cua ban minh da test nhieu may ,chay muot, ngon it ram, nhung phan software hinh nhu co van de, firefox cu chay 4,5 tab la treo may, yahoo khong the dang nhap ...,bi loi win ban quyen nua ,.gop y chut it de ban ghost hoan thien hon .

carcassonno
30-12-2011, 08:02
ban ghost qt47 nay cua ban minh da test nhieu may ,chay muot, ngon it ram, nhung phan software hinh nhu co van de, firefox cu chay 4,5 tab la treo may, yahoo khong the dang nhap ...,bi loi win ban quyen nua ,.gop y chut it de ban ghost hoan thien hon .
Bạn chạy cái Memory fox để giảm lượng chiếm Ram của Firefox xem có đỡ hơn ko nhé!
Còn Win bị phát hiện block thì chịu khó crack lại, hiếm gặp nhưng không phải là không gặp.

van0909
04-01-2012, 12:59
chủ thớt cho mình xin link dow foxit phantom & AnyBizSoft PDF to Word & tiện ích office trong bản này nha

dangxuan38
04-01-2012, 13:08
up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

khanguyen198
04-01-2012, 13:22
[Only registered and activated users can see links] [Only registered and activated users can see links] trang upanh ko tài nào up lên đc đành up lên đây. máy của em lennovo g470 khi dùng bản của bác.ghost xong chưa cài gì chạy cưc ngon.nhưng hẽ cứ cài cái gì dù là nhỏ nhất là báo như vầy bác à.em thư 3 lần lận mà ko đc dành dùng bản khác

carcassonno
04-01-2012, 13:37
[Only registered and activated users can see links] [Only registered and activated users can see links] trang upanh ko tài nào up lên đc đành up lên đây. máy của em lennovo g470 khi dùng bản của bác.ghost xong chưa cài gì chạy cưc ngon.nhưng hẽ cứ cài cái gì dù là nhỏ nhất là báo như vầy bác à.em thư 3 lần lận mà ko đc dành dùng bản khác

1. Bạn nói là cài bất cứ phần mềm nào cũng bị là chưa chính xác.
Đây là bản Ghost dành cho đa số người sử dụng vì thế có thể 1 phần mềm nào đó bạn hay sử dụng nó sẽ đòi thư viện file của hệ thống. Không ai có thể lường trước hết được nên cố gắng đến mức tối đa để giảm lỗi.
2. Mình có thể đoán bạn sử dụng đến thư viện ODBC của Office, thông thường thì tất cả các bản Ghost chỉ bổ sung trước thư viện 1 số chức năng tương đối chứ ko thể bổ sung 100% được. Nếu lỗi như hình ảnh của bạn, bạn có thể cài Repair bộ Office 2003 từ máy của bạn. Khi bạn sử dụng thư viện ODBC thì máy sẽ tự cập nhật.
Cách thứ 2 bạn copy hoặc Search .dll mà Windows báo không tìm thấy rồi thả vào thư mục C:\Program Files\Common Files\ODBC\Data Sources
Xem máy có báo lỗi không nhé!
3. Bạn có thể chạy CCleaner rồi Printscreen xem bạn đã cài nhưng phần mềm nào và khởi động cùng Windows những soft nào nữa để mình ngâm cứu, tiện thể hỏi luôn cái phần mềm có biểu tượng giống số tám nằm ngang cạnh đồng hồ trên khay taskbar là phần mềm gì vậy? Có gì mình sẽ trợ giúp qua TeamViewer
Chúc bạn vẫn tiếp tục sử dụng được bản Ghost của mình

hanamichi_87
04-01-2012, 14:34
Mình down bản 48 về thấy loi win chưa dc active.
Mình down bản activewinxp của bạn về, làm theo cách 1 thì vẫn lỗi như dưới
làm theo cách 2 vẫn chưa active đc.

cho hỏi còn cách nào nữa ko bạn?
Thanks.

luxubu
04-01-2012, 14:56
Bản này nghe có vẻ húp dẫn , nhưng hỏi 1 tí có thể chơi dc hết game online ko nhỉ
thank

carcassonno
04-01-2012, 15:16
Mình down bản 48 về thấy loi win chưa dc active.
Mình down bản activewinxp của bạn về, làm theo cách 1 thì vẫn lỗi như dưới
làm theo cách 2 vẫn chưa active đc.

cho hỏi còn cách nào nữa ko bạn?
Thanks.
Bùn nhỉ! Mình chả bị màn hình đen phát nào mới đau chứ.
Mà cái Crack thì dùng phát nào cũng ok.
Thôi thì bạn thử nốt cái cuối này Antiwpa3 ([Only registered and activated users can see links])
Không được nữa thì thuốc này ko hợp rồi. Lưu ý tools crack Antiwpa3 này các Soft khác thì ko sao, nhưng dùng NIS Scan là nó xơi luôn -> Màn hình đen.

carcassonno
04-01-2012, 15:18
Bản này nghe có vẻ húp dẫn , nhưng hỏi 1 tí có thể chơi dc hết game online ko nhỉ
thank
Theo bạn hiện giờ có bao nhiêu Games Online? :rss_small:
Bản này là bản chung cho cả văn phòng và games, nên có thể chơi Games ở mức thường thôi chứ ko được Very very good cho chuyên Games.

khanguyen198
05-01-2012, 08:26
1. Bạn nói là cài bất cứ phần mềm nào cũng bị là chưa chính xác.
Đây là bản Ghost dành cho đa số người sử dụng vì thế có thể 1 phần mềm nào đó bạn hay sử dụng nó sẽ đòi thư viện file của hệ thống. Không ai có thể lường trước hết được nên cố gắng đến mức tối đa để giảm lỗi.
2. Mình có thể đoán bạn sử dụng đến thư viện ODBC của Office, thông thường thì tất cả các bản Ghost chỉ bổ sung trước thư viện 1 số chức năng tương đối chứ ko thể bổ sung 100% được. Nếu lỗi như hình ảnh của bạn, bạn có thể cài Repair bộ Office 2003 từ máy của bạn. Khi bạn sử dụng thư viện ODBC thì máy sẽ tự cập nhật.
Cách thứ 2 bạn copy hoặc Search .dll mà Windows báo không tìm thấy rồi thả vào thư mục C:\Program Files\Common Files\ODBC\Data Sources
Xem máy có báo lỗi không nhé!
3. Bạn có thể chạy CCleaner rồi Printscreen xem bạn đã cài nhưng phần mềm nào và khởi động cùng Windows những soft nào nữa để mình ngâm cứu, tiện thể hỏi luôn cái phần mềm có biểu tượng giống số tám nằm ngang cạnh đồng hồ trên khay taskbar là phần mềm gì vậy? Có gì mình sẽ trợ giúp qua TeamViewer
Chúc bạn vẫn tiếp tục sử dụng được bản Ghost của mình
he hè cái hình số tám nằm ngang là phần mềm xem fim online bạn à. nó là Kevin TVOnline kô ảnh hưởng gì tới máy mình cả.
1. cái hình mình đưa cho bạn là lỗi ở con lennovo g470 cài xong chạy vẫn mượt đều nhưng khi cài kis tì báo như bạn thấy đó. ghost lại. cài VLC lại bị tiếp ko hiểu sao nữa
2. mình có thể đoán bạn dùng một công cụ nào đó hoặc bạn đã tác động trực tiếp vào thư viện nguồn ODBC có thể đường dẫn là thế này HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\...??? trong C:\Program Files\Common Files\ODBC\Data Sources thiếu chức năng đối chiếu khi cài trên máy mình(lennovo g470)
mình dùng bản ghost khac ko vấn đề gì bạn nhé ( bản ghost của bạn là ưu tiên số một khi mình nghỉ tới ghost máy ko đc đành dùng bản khác vậy).bạn nghiên cứu thư xem nó bị cái gì nhé.chúc bạn có nhiều bản ghost mang thương hiệu carcassonno cho cộng đồng mạng. cho đến khi nghĩ hưu mọi người vẫn còn nhắc những bản ghost mang thương hiệu carcassonno

carcassonno
05-01-2012, 08:35
he hè cái hình số tám nằm ngang là phần mềm xem fim online bạn à. nó là Kevin TVOnline kô ảnh hưởng gì tới máy mình cả.
1. cái hình mình đưa cho bạn là lỗi ở con lennovo g470 cài xong chạy vẫn mượt đều nhưng khi cài kis tì báo như bạn thấy đó. ghost lại. cài VLC lại bị tiếp ko hiểu sao nữa
2. mình có thể đoán bạn dùng một công cụ nào đó hoặc bạn đã tác động trực tiếp vào thư viện nguồn ODBC có thể đường dẫn là thế này HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\...??? trong C:\Program Files\Common Files\ODBC\Data Sources thiếu chức năng đối chiếu khi cài trên máy mình(lennovo g470)
mình dùng bản ghost khac ko vấn đề gì bạn nhé ( bản ghost của bạn là ưu tiên số một khi mình nghỉ tới ghost máy ko đc đành dùng bản khác vậy).bạn nghiên cứu thư xem nó bị cái gì nhé.chúc bạn có nhiều bản ghost mang thương hiệu carcassonno cho cộng đồng mạng. cho đến khi nghĩ hưu mọi người vẫn còn nhắc những bản ghost mang thương hiệu carcassonno
Mình thì xài bình thường không vấn đề. Thử cài cả VLC lẫn KIS, trưa về mình sẽ upload ảnh lên.
Cũng mong nếu dính thật thì còn biết lỗi mà sửa để AE yên tâm mà dùng :nunchaku:
Vậy là bạn ko có duyên với bản Ghost của mình rồi, xài tạm bản khác vậy..he..

van0909
05-01-2012, 11:06
chủ thớt cho mình xin link dow foxit phantom & AnyBizSoft PDF to Word & tiện ích office trong bản này nha
up up up

carcassonno
05-01-2012, 13:56

up up up
Của bạn đây. Chả nhẽ lại đợi up lần 2 :sorry:
AnyBizSoft PDF To Word 3.0: Download ([Only registered and activated users can see links])
Foxit Phantom 2.2.4: Download ([Only registered and activated users can see links])
Office Tools - Carcassonno: Download ([Only registered and activated users can see links])

carcassonno
05-01-2012, 16:27
van0909 đâu roài nhỉ? Up đến nửa ngày rồi mà ko thèm tải về.

van0909
05-01-2012, 16:57
đây đây hì hì, trưa giờ đi chơi với bạn gái hihihi, đã dow dc 1 cái, chò hết limited dow tip foxit fantom và office tools hihi

huunghi09
08-01-2012, 23:32
hehe tớ vẩn xài thẳng Qtv44, đối với máy của mình đây là bãn ổn định nhất :))

nguyenbachbp
10-01-2012, 21:09
Trước hết, cảm ơn bạn vì những gì bạn đã đóng góp cho diễn đàn.
Về các bản ghost của bạn, mình đã test 2 bản QTv46 và QTv47, mình có ý kiến nhỏ thế này: Các bản ghost của bạn làm rất công phu, win chạy mượt, nhận driver tốt, soft cài thật sự hữu ích và cần thiết cho dân văn phòng.
Điểm nổi bật của các bản ghost này chính là "Office được tinh chỉnh đến tận răng"!;). Tuy nhiên, cũng trong Office, có lẽ vì chú ý quá nhiều đến các Add-in mà bạn lại bỏ đi một tiện ích nhỏ có sẵn trong Word, đó là sau chấm câu và xuống dòng, chữ đầu tự động viết hoa. Lỗi này nhỏ thôi, chính mình cũng không để ý và không phát hiện ra, nhưng khi ghost cho người khác họ phát hiện. Mình sửa không được, sau phải vào Registry xóa key đi thì khắc phục được nhưng khi xóa đi thì lại mất cả những tiện ích bạn đã mặc định và thêm vào. Không nghiêm trọng, nhưng với người khó tính thì sẽ hơi khó chịu, với người "gà" thì muốn sửa không biết sửa làm sao, và nó làm ảnh hưởng đến cái danh "Office được tinh chỉnh đến tận răng" vốn là ưu thế và thương hiệu của các bản ghost do bạn tạo ra.
Vẫn biết không có gì là tuyệt đối. Một góp ý nhỏ, tuy hơi dài, nhưng chân thành. Mong bạn lưu tâm để cho ra đời những bản ghost hoàn thiện hơn nữa cống hiến cho mọi người.
Cảm ơn và chúc bạn mọi điều tốt lành!

carcassonno
10-01-2012, 21:59
Trước hết, cảm ơn bạn vì những gì bạn đã đóng góp cho diễn đàn.
Về các bản ghost của bạn, mình đã test 2 bản QTv46 và QTv47, mình có ý kiến nhỏ thế này: Các bản ghost của bạn làm rất công phu, win chạy mượt, nhận driver tốt, soft cài thật sự hữu ích và cần thiết cho dân văn phòng.
Điểm nổi bật của các bản ghost này chính là "Office được tinh chỉnh đến tận răng"!;). Tuy nhiên, cũng trong Office, có lẽ vì chú ý quá nhiều đến các Add-in mà bạn lại bỏ đi một tiện ích nhỏ có sẵn trong Word, đó là sau chấm câu và xuống dòng, chữ đầu tự động viết hoa. Lỗi này nhỏ thôi, chính mình cũng không để ý và không phát hiện ra, nhưng khi ghost cho người khác họ phát hiện. Mình sửa không được, sau phải vào Registry xóa key đi thì khắc phục được nhưng khi xóa đi thì lại mất cả những tiện ích bạn đã mặc định và thêm vào. Không nghiêm trọng, nhưng với người khó tính thì sẽ hơi khó chịu, với người "gà" thì muốn sửa không biết sửa làm sao, và nó làm ảnh hưởng đến cái danh "Office được tinh chỉnh đến tận răng" vốn là ưu thế và thương hiệu của các bản ghost do bạn tạo ra.
Vẫn biết không có gì là tuyệt đối. Một góp ý nhỏ, tuy hơi dài, nhưng chân thành. Mong bạn lưu tâm để cho ra đời những bản ghost hoàn thiện hơn nữa cống hiến cho mọi người.
Cảm ơn và chúc bạn mọi điều tốt lành!

Bạn nhận xét không sai nhưng cũng chưa đúng.
Mình chú ý tất chứ không phải riêng Add-Ins đâu nhé!
Cái tự động xuống dòng và viết hoa là chế độ AutoCorect trong Word.
Ai hỏi thì bạn tìm hiểu thêm 1 chút về nghĩa tiếng Anh là tích lại, chức ko phải trong Registry và cũng không cần cài lại Word -> Mất 10s là cùng thôi.
- Bản ghost mang phong cách carcassonno về Office thì ít chê được lắm bạn à. Mình cũng va chạm không phải là ít trong lĩnh vực văn phòng, thông thường các cô chú, anh chị và người dùng ko thích các chức năng tự động của Word. Có tắt đi thì mọi người vẫn thích thủ công hơn vì tiện lợi ở một số trường hợp nhưng đa số gây sự khó chịu vì mình không chủ động.
Chốt lại: Bản ghost sẽ phù hợp với khách hàng này và sẽ không phù hợp khách hàng khác ở 1 điểm nào đó. Mình không thể chiều cả 2 trong 1 bản Ghost được. Xem yêu cầu của họ thế nào thì chỉnh cho phù hợp, đơn giản và nhanh thôi bạn nhỉ: AutoCorect.

nguyendon
10-01-2012, 23:14
hic. chủ tip phải làm dâu trăm họ mà. khổ lắm...Chúo bác thành công

nguyenbachbp
11-01-2012, 07:19
Bạn nhận xét không sai nhưng cũng chưa đúng.
Mình chú ý tất chứ không phải riêng Add-Ins đâu nhé!
Cái tự động xuống dòng và viết hoa là chế độ AutoCorect trong Word.
Ai hỏi thì bạn tìm hiểu thêm 1 chút về nghĩa tiếng Anh là tích lại, chức ko phải trong Registry và cũng không cần cài lại Word -> Mất 10s là cùng thôi.
- Bản ghost mang phong cách carcassonno về Office thì ít chê được lắm bạn à. Mình cũng va chạm không phải là ít trong lĩnh vực văn phòng, thông thường các cô chú, anh chị và người dùng ko thích các chức năng tự động của Word. Có tắt đi thì mọi người vẫn thích thủ công hơn vì tiện lợi ở một số trường hợp nhưng đa số gây sự khó chịu vì mình không chủ động.
Chốt lại: Bản ghost sẽ phù hợp với khách hàng này và sẽ không phù hợp khách hàng khác ở 1 điểm nào đó. Mình không thể chiều cả 2 trong 1 bản Ghost được. Xem yêu cầu của họ thế nào thì chỉnh cho phù hợp, đơn giản và nhanh thôi bạn nhỉ: AutoCorect.

Xin lỗi bạn, vì cái mà bạn tinh chỉnh thì mình lại cho là bạn bỏ quên. Thực ra khi đánh văn bản chính mình cũng chủ động thao tác này, nhưng nhiều người vẫn dùng và mình nghĩ riêng chức năng Auto này cũng không có gì gây khó chịu cả, nên để mặc định vẫn tốt. Đúng là bạn không thể chiều tất cả mọi người được! Thế là mình đã làm phức tạp hóa một vấn đề đơn giản rồi!
Cho mình hỏi thêm cái này một chút: Mình dùng bản QTv46 ghost cho anh bạn, máy bàn cũ PIII-256, bình thường vẫn chạy mượt!!!:GWARM: Tuy nhiên khi kết nối mạng (dùng mạng chung đường dây điện thoại) thì rất chập chờn và đôi khi bị treo máy. Xin hỏi bạn, trường hợp này có cần cài thêm chương trình hỗ trợ nhận modem gì nữa không? Có cần đặt lại IP cho máy không hay cần khắc phục thế nào? Xin chỉ giáo cụ thể. Cảm ơn bạn nhiều!

carcassonno
11-01-2012, 09:07
Xin lỗi bạn, vì cái mà bạn tinh chỉnh thì mình lại cho là bạn bỏ quên. Thực ra khi đánh văn bản chính mình cũng chủ động thao tác này, nhưng nhiều người vẫn dùng và mình nghĩ riêng chức năng Auto này cũng không có gì gây khó chịu cả, nên để mặc định vẫn tốt. Đúng là bạn không thể chiều tất cả mọi người được! Thế là mình đã làm phức tạp hóa một vấn đề đơn giản rồi!
Cho mình hỏi thêm cái này một chút: Mình dùng bản QTv46 ghost cho anh bạn, máy bàn cũ PIII-256, bình thường vẫn chạy mượt!!!:GWARM: Tuy nhiên khi kết nối mạng (dùng mạng chung đường dây điện thoại) thì rất chập chờn và đôi khi bị treo máy. Xin hỏi bạn, trường hợp này có cần cài thêm chương trình hỗ trợ nhận modem gì nữa không? Có cần đặt lại IP cho máy không hay cần khắc phục thế nào? Xin chỉ giáo cụ thể. Cảm ơn bạn nhiều!

1. Mình dựa trên thực tế đó bạn à:
- 10 người thì chỉ có khoảng 2 người thích cái tự động Viết hoa và Thụt đầu dòng.
- Còn 8 người còn lại sẽ bảo có cũng được, không có làm thủ công còn thoải mái hơn.
-> Vậy mình sẽ chiều 8 người và quan trọng có cả mình:71:
2. Lỗi như bạn nêu thường rất có nhiều lý do.
Anh em kỹ thuật thường dùng phương pháp loại trừ để xử lý là chính.
+ Bạn thử Ghost lại máy và cài 1 chương trình diệt Virus nhẹ cho máy Ram 256 xem sao (Avirar, Avast).
+ Nếu như không phải virus và phần mềm thì kiểm tra card mạng.
+ Típ đến lấy cái Laptop đang ngon rồi cắm vào test thiết bị và đường truyền.
-> Mình sẽ làm như thế để xử lý vấn đề này.

nguyenbachbp
11-01-2012, 10:23
Mình sẽ thử lại xem sao. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Boytrade
11-01-2012, 20:18
bản ghost của bạn dùng ổn lắm !
pass 4share bị đổi rồi bạn ơi :thayghet:

luxubu
11-01-2012, 22:10
thank nhiều
4share.vn pas 123456 khong dc anh oi

Boytrade
14-01-2012, 18:14
mình ko hiểu sao bản ghost của bạn có nhiều bản Net Framework vậy ? trong khi 1 bản là đủ

carcassonno
16-01-2012, 14:26
Admin, Smod, Mod đâu rồi làm việc đê!
Chỉ chăm chăm nhảy vào chọc ngoáy rồi dọa dẫm band nick nhể..nản..
Linhhonhuynhde ơi!!!!!!!!!!1

tjeututhoj
31-01-2012, 21:27
Giúp mình xin bộ cài MS Office 2007 trong bản QTv48.

Dear bạn.
Đầu tiên xin chúc mừng năm mới. Chúc bạn mạnh khỏe, an vui, mọi sự mong cầu được như ý.
Mình đang dùng bản ghost vQ48 nhưng có 2 điều mình cần bạn giúp.
1. Firefox lần đầu tiên bật ko chạy, mình upgrade lên bản cao hơn thì nó bị cracsh..
2. Mình có dùng MSoutlook nhưng ko có bộ cài đúng version này
Microsoft Office Enterprise 2007 12.0.4518.1014

Mong bạn share cho mình bộ cài MS Office trên với nhé.
Thanks bạn.

MrKhanh09
02-02-2012, 12:09
Mình đang xài bản này , time ghost và update diver khá nhanh. Nhưng đang bị một lỗi
_ Tắt máy thì nó không tắt mà cứ để màn hình lúc shutdow hoài
Tạm thời ghost lại nếu bị nữa chắc bye bản ghost này dù nó khá đẹp !

tjeututhoj
03-02-2012, 11:39
Mình đang xài bản này , time ghost và update diver khá nhanh. Nhưng đang bị một lỗi
_ Tắt máy thì nó không tắt mà cứ để màn hình lúc shutdow hoài
Tạm thời ghost lại nếu bị nữa chắc bye bản ghost này dù nó khá đẹp !

Hi all.
Hiện tượng màn hình Shutdown hiện rất lâu thậm chí chẳng tắt đi nữa mình cũng bị.
Đây là lỗi đối với LAPTOP còn với DESKTOP mình cũng ghost bản này thì chạy rất OK.
=> Đề nghị chủ thớt xem lại nhé. LAPTOP ko thể shutdown được còn Desktop thì chạy bình thường.
(Mình ghost trên Laptop Lenovo core i3 B570)

Thanks.

trannamdt1
03-02-2012, 12:02
Hi all.
Hiện tượng màn hình Shutdown hiện rất lâu thậm chí chẳng tắt đi nữa mình cũng bị.
Đây là lỗi đối với LAPTOP còn với DESKTOP mình cũng ghost bản này thì chạy rất OK.
=> Đề nghị chủ thớt xem lại nhé. LAPTOP ko thể shutdown được còn Desktop thì chạy bình thường.
(Mình ghost trên Laptop Lenovo core i3 B570)

Thanks.
Bạn dùng thử file reg này xem sao: [Only registered and activated users can see links]

thanh8829
03-02-2012, 15:55
bản ghost Qtv47 này chơi Đột Kích có mượt không bạn ? Mình đang sài bàn Qtv46 thấy chạy CF tốt lắm nhưng nay thấy bản này hay hay nên hỏi thử.

carcassonno
03-02-2012, 16:36
bản ghost Qtv47 này chơi Đột Kích có mượt không bạn ? Mình đang sài bàn Qtv46 thấy chạy CF tốt lắm nhưng nay thấy bản này hay hay nên hỏi thử.
Nếu chơi Games mà thấy QTv46 ngon thì bạn cứ dùng luôn.
Vì QTv47 phải cài thêm mấy cái C++ 2005, 2008, 2010 thì chơi mới OK.

tjeututhoj
04-02-2012, 08:38
Để mình test đã nhé. Cảm ơn bạn nhiều.

tjeututhoj
04-02-2012, 08:39
Thanks.
Nhé.

TrungTuan
05-02-2012, 10:01
bản ghost QTV48 sau khi dùng dc vài hum thì nó xuất hiện vài file nặng trung bình 1 file > 3G ở C:\Windows\

Tên file : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 S Y

Chủ Pic xem lại giúp

thanh8829
05-02-2012, 19:28
Cám ơn bạn Carcassonno nhiều nha :D

imnomo
06-02-2012, 14:27
Rất cám ơn bản ghost của bạn.

noycdon
06-02-2012, 14:51
acc 4share het han roi

skmcd90
07-02-2012, 20:04
Bản này dùng được đấy!

carcassonno
07-02-2012, 20:36
bản ghost QTV48 sau khi dùng dc vài hum thì nó xuất hiện vài file nặng trung bình 1 file > 3G ở C:\Windows\

Tên file : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 S Y

Chủ Pic xem lại giúp

Mình dùng bản QTv48 không vấn đề gì cả. Vẫn ngon lành cành đào. Bạn xem đó là file gì mà > 3GB vậy? Chụp cả ảnh cho anh em bắt bệnh cùng.

imnomo
07-02-2012, 23:54
Thắc mắc

Bạn Carcass ơi, mình hỏi bạn ở trên mà chưa thấy trả lời. Mình gặp một số vấn đề ở file host. Mình muốn thay đổi file host mà bạn đã chỉnh sửa nhưng bị access denined, bạn chỉ mình cách giải quyết với. Thanks.

vuminhduc2002
26-02-2012, 08:02
bản ghost tốt lắm !

bản ghost tốt lắm !

duc12atl
26-02-2012, 08:44
1111

thxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

thuongminh
16-05-2012, 11:03
sao link 4share ko được nữa ạ? e muốn down về thử

carcassonno
02-06-2012, 09:04
sao link 4share ko được nữa ạ? e muốn down về thửLink vẫn ok mà bạn.

carcassonno
02-06-2012, 09:04
sao link 4share ko được nữa ạ? e muốn down về thửLink vẫn ok mà bạn.

kaka_5889
02-10-2012, 21:16
em tải xong rồi anh Q ơi . tải mãi mới đc nè
mấy hum trc em tải lần nào máy cũng tự dưng đơ
cài máy lại rồi tải cũng vậy
hum qua cài lại máy .
hum nay tải lại xem....và đc tải đc
tối nay em thử cài xem thía nào ....
thank anh nhé ..cài xong em cho vài píc lên ..

Zodak
22-11-2012, 22:28
Bạn ơi nick vip bị đổi pas hả bạn :(

tranduchoa
26-11-2012, 22:04
bạn kiểm tra lại link xem thế nào

danganhtbbk
25-03-2013, 09:50
bạn ơi úp lại part 04 của mediafire đc k, link die rùi nhé

quanglapcongtu1
03-04-2013, 17:07
Cám ơn bạn rất nhiều ... mình đang down và sẽ có lời nhận xét khi sử dụng nó :)

quanglapcongtu1
15-04-2013, 10:31
Đầu tiên mình có lời cảm ơn bạn ! Sau khi sử dụng bản ghost của bạn 1 thời gian thì mình có 1 số phản hồi sau :

1. Bản này chạy khá mượt, mức độ chiếm RAM và CPU thấp nhưng thỉnh thoảng mình chạy chương trình thì phải tầm 4-5s mới chạy được

2. Khi mình logon tài khoản Guest thì thấy Windows bắt Active, đây là hình ảnh của nó :

Mong bạn sớm có phản hồi cho mình biết :)

quanglapcongtu1
15-04-2013, 22:09
Mình đã xem qua bài Safe Ghost của bạn rồi ... bản này có lỗi như vậy ... chúc bạn thành công !

duc1507
23-12-2013, 18:16
mình mới gia nhập ghost việt nên còn gà.cho mình hỏi mã md5 là gì.khi nào mới sử dụng nó

thanhcongmn
26-05-2014, 21:38
mã md5 là mã dùng để kiểm tra xem bảng ghost co bị lỗi hay không:):):):)

Hướng dẫn tạo ghost windows 8, win 8.1 và windows 10, Tổng hợp công cụ mới nhất ghost windows, driver windows 8 64 bit, driver windows xp 64 bit. Link 4share và fshare tải windows 8 2013, ghost 2013, ghost win 8